ถามเกี่ยวกับรายการซ่อมคับ...

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย BongGo203, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BongGo203

BongGo203 New Member Member

9
    0
    0
    สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้ว ที่ถามว่ารถมีอาการกระตุก ผมเลยเอาไปซ่อมช่างบอกว่า สายหัวเทียนรั่ว ไฟเลยเดินสะดุด ก้อเลยเปลี่ยนของใหม่ อุปกรณ์ที่เปลี่ยนมีดังนี้
    1. สายหัวเทียนทั้งหมด 3 เส้น สายคอยล์ 1 เส้น
    2. หน้าทองขาว (ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า) เพราะของเก่าทองขาวนั้นหายหมดแล้ว
    3. หัวเทียน เบอร์ 21 ใหญ่ ทั้งหมด 3 หัว
    4. สายท่อยาง ช่างเค้าซื้อมา 1 เมตร (ผมไม่รู้ราคานะว่าขายยังไง)
    รวมราคาซ่อมทั้งหมด 600 บาท คิดว่าราคานี้แพงไปหรือถูกไปคับ ขอความคิดเห็นหน่อย..
    ปล. 1. ช่องแอร์ในรถผมทางด้านซ้าย ตรงที่เป็นซี่ๆมันแตกอ่ะ ไม่ทราบว่ามีอะไรขายมั๊ยคับ
    2. ผมอยากได้คิ้วขอบกระจกรถอ่ะคับ เพราะเวลาจอดรถไว้กลางแดดมันร้อน พอลงกระจกไว้ระบายอากาศ อยู่ดีๆฝนดันตก น้ำเลยสาดเข้าไปเบาะเปียกหมด
    ขอบคุนคับ...

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ราคาที่บอกผมว่าไม่แพงนะ
    ว่าแต่อาการกระตุกหายไหมครับ
    ส่วน 2 รายการที่ถามมาลองโทรถามเทพครับ
    น่าจะมีของอยู่ 081-344-4544

3. BongGo203

9
    0
    0
    ซ่อมเรียบร้อยแล้วคับ อาการกระตุกก้อหายไป ขอบคุนคับที่ตอบ..

4. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    มาตอบให้อีกเสียงเพื่อความสบายใจว่าราคาถูกมากครับ
    ถ้าคำนวนค่าต้นทุนไม่ผิด ช่างเอาค่าแรงแค่ ร้อยกว่าบาทเอง

5. BongGo203

9
    0
    0
    อ้อ..ลืมบอกไปคับ ค่าแรงต่างหาก ช่างคิด 200

6. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ก็ยังไม่แพงอยู่ดีแหละครับ ตอนแรกคำนวนแล้วก็ยังสงสัยอยู่ว่า
    ทำไมส่วนต่างจากราคาทุนแค่ 100 กว่าบาทเอง
    อันนี้ผมคำนวนจากราคาหน้าร้านที่เป็นราคาช่างเลยนะ

บางทีช่างอาจจะได้ของแพงกว่ากันนิดหน่อย และบวกไปนิดหน่อย
    รวมค่าแรงอีก 200 บาทก็ยังถือว่าถูกครับ

7. BongGo203

9
    0
    0
    ถามอีกนิดคับ.. ไฟท้ายที่ส่องป้ายทะเบียน 2 ดวงอ่ะคับ พอดีมันขาด เลยอยากจะเปลี่ยน ต้องไปบอกที่ร้านว่าหลอดแบบไหนเหรอคับ แล้วก้อหลอดเก่ามันถอดไม่ออกคับ ผมแกะน็อตของฝาพลาสติกที่ครอบออกแล้ว แต่ดึงหลอดไม่ออกคับ ต้องทำยังไง??

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้