พ่วงไดร์ชาร์จอีกตัว เอามูเล่ตรงไหน ยังไง ดีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Piyapong Piman, 12 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Piyapong Piman

Piyapong Piman Guest

0
    0
    0
    พ่วงไดร์ชาร์จอีกตัว เอามูเล่ตรงไหน ยังไง ดีครับ

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    หามาได้แล้วรึคับพี่

3. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
  4. Piyapong Piman

0
    0
    0
    เอาซุปเปอร์ชาร์จลงล่างแล้วย้ายไดร์ชาร์จมาข้างบนง่ายกว่าไม่รุงรังด้วย

5. สาบานนะว่าได้ชาตร์

6. เสร็จแล้วขอชมด้วยนะรับ

7. Piyapong Piman

0
    0
    0
    เตรียมของให้ครบก่อนแล้วค่อยทำทีเดียวครับ ซุปเปอร์ชาร์จมันไปอยู่ตรงไดร์ชาร์จเดิมได้พอดีเป๊ะ เหลือแต่หาที่อยู่ให้ไดร์ชาร์จ เปลี่ยนมูเล่เป็นแบบคู่ สายพานสั้นๆ(มีเปล่าไม่รุ) แล้วก็ตัวปรับสายพานที่วิ่งหาอยู่เนี่ย

8. Piyapong Piman

0
    0
    0
    วัดบูส โบล์วอ๊อฟ ท่อ ข้อต่ออีกบานตะเกียง

9. ก็แค่เปลี่ยนสายพานให้ยาวขึ้น ใช้ร่องตรงกันกับไดชาร์จ เพื่อจะได้ใช้ไดชาร์จเป็นตัวตั้งสายพานเหมือนเดิม ก็น่าจะได้นะครับ

10. ทำงานตั้งแต่สตาร์ทเครื่องเลยทีนี้ โมอัพไม่ยากด้วย รอชมผลงานครับ^^

11. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ตัวนี้ละงบไม่บานปลาย ได้ปูดป๊าดๆ

12. Bang Marn

Bang Marn Guest

0
    0
    0
    จุกจิ ! ^_^ แต่รอชม ครับ

13. จะใส่ไดร์ชาร์จ2ลูกหรอคับ

14. รถผมใช้แบบนี้ครับผมรถเครื่องเสียงใช้ไดร์2แบต2 ไดร์เดิมอยู่ล่าง ไดร์ใหม่อยู่บน

15. คนละชาร์จแล้ว อิอิ

16. ผมมึนอิอิ ขออภัย

17. ไดร์ชาจรุ่นนี้ไส่แล้วเพิ่มแรงม้าใช่ใหมครับ...

18. ดีครับเอาเป็นแนวทางไว้สร้างขายึด

19. ขอเสริมอีกนิดครับ ทำตรงนี้เป็นแบบตรงท่อเลยครับ จะได้สะดวกๆ ถ้าผมเข้าใจในโพสผิดขออภัยครับT.T

20. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    นี้ละแปลงขายึดแบบนี้ละ แล้วใช้สายพายยาวเอา

21. Piyapong Piman

0
    0
    0
    จะเอาซุปเปอร์ชาร์จไปไว้ตรงตำแหน่งไดร์ชาร์จเดิม แล้วย้ายไดร์ชาร์จมาไว้ข้างบนครับ ไม่ต้องทำขาแล้วล่ะ แค่เพิ่มความย่าวและจัดระเบียบสายพานเอา ... เพราะไดร์มันตั้งบนคอมแอร์ ผมก็จะเอาซุปเปอร์ชาร์จตั้งบนคอมแอร์ ไดร์ชาร์จตั้งบนซุปเปอร์ชาร์จ ทำจุดยึดบน แล้วตั้งสายพานจากตัวตรงกลาง(ซุปเปอร์ชาร์จ) ท่ออากาศมุดลงล่างให้หาอินเตอร์มาใส่อีกทีนี้

22. Piyapong Piman

0
    0
    0
    ในหัวมีเป็นฉากๆแระ แต่ยังขี้เกียจมากๆ555

23. Piyapong Piman

0
    0
    0
    ถ้าเปลี่ยนแนวท่อเข้าออกได้มันตัวนิดเดียวเองนะ

24. Piyapong Piman

0
    0
    0
    ยังไงๆก็ติดท่อน้ำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้