งานแข่ง DRAG ที่ระนอง วันที่ 17 เม.ย เพิ่มรูป..เพียบ-เพียบ หน้า 3

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย โอ๊ต MIDWAY, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    --------------------------------------------------------------------------------
    เนื่องจาก ทางจังหวัด ระนอง ได้จัดงานประจําปี ขึ้นชื่องาน " เที่ยวระนอง ท่องอันดามัน" โดยมีการแสดง และ กิจกรรมต่างๆขึ้น...............โดยฉีกรูปแบบจากทุกปี...ที่จะมีแต่ สถานที่ท่องเที่ยว และ อาหารทะเล....................................... [/glow]
    ;)

" RANONG & MIDWAY RACE DRAG 2008 "

ทางส่วนราชการ จึงได้ บรรจุกิจกรรม DRAG 402 เมตร เข้าไปด้วย...................... และได้อนุมัติ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว........ซึ่งการแข่งขัน จะเป็นการ จัดแข่ง....บริเวณทางเข้า ท่าอากาศยาน สนามบินพาณิชย์ ระนอง

ซึ่งในการจัดกิจกรรม ครั้งนี้..ตัวผมในฐานะ ผู้จัดการแข่งขัน......ได้รับเกรียติ....จากทางจังหวัด ว่าจ้าง....เพราะ...ผู้ใหญ่ที่โน่น ได้เห็นผม..จากการสัมภาณ์ใน V-C-D ของนิตยสาร รถซิ่ง.....(ขอบคุณ นิตยสาร OPT- 4..ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ)............

ตัวผม....จึงขออาศัยพื้นที่ WEB....ประชาสัมพันธ์...ว่าจะมีการจัดการแข่งขัน...ในวัน พพฤหัส ที่ 17 เมษายน 2551 .............เพื่อนคนใดอยู่ในพื้นที่ เชิญไปร่วมแข่งได้......หรือ จังหวัดใกล้เคียง.......

รุ่นที่จัด..อาจจะไม่เยอะเท่าที่กรุงเทพ...หรือ...ราชบุรี..............แต่รับรอง ว่ารถทุกคัน...สามารถ..เข้าร่วมได้แน่นอน[SIZE="5[COLOR="Lime"]"]..........ค่าสมัคร และ การจองเต๊นท์..ที่จอดรถต่างๆ..สอบถามได้ที่ โกตั้ว KT 083-388-2442 รวมถึง เงินรางวัล ทุกรุ่น ด้วย พี่เค้าอยู่ที่ระนอง.........เช่น
    * รุ่น BRACKET **.17.วินาที.............................(เลขตัวหน้าไม่สําคัญ เอา เลขตัวหลัง เป็นเกณฑ์ ให้ใกล้ .17)
    * รุ่น BRACKET 20 วินาที................................
    * รุ่นBRACKET 17 วินาที....................................
    * รุ่น OPEN กระบะ คอมมอนเรล.......................
    * รุ่น OPEN เบนซิน.....ไม่จํากัด BODY
    *รุ่น OPEN ดีเซล......STREET DRAGกระบะบ้าน ดีเซล (โมเต็ม-มีแอร์)

(อาจจะมีการเพิ่มเติมภายหลัง).................. [/SIZE][/COLOR]
    * เพิ่มรุ่นพิเศษ...โดย นิตยสาร RACE รุ่น JZ Only ได้ทั้ง 1-2 J ไม่บังคับเกียร์ ตามคําเรียกร้อง พี่น้อง ชาวใต้ สอบถามกติการุ่นนี้ที่ บ.ก ต่อ 089-0686565 ได้ตลอด 24 ช.ม

ในการจัดครั้งนี้...ทางส่วนราชการ จังหวัดระนอง....และ ร้านMIDWAY....ได้เตรียวพร้อมเรื่องความปลอดภัย...ไว้.......ทั้งในเรื่อง เจ้าหน้าที่ตํารวจ..........อพปร........ชรบ..............อาสาสมัครต่างๆ.............................................

และที่สําคัญ...การจัดงานครั้งนี้...รายได้ทั้งหมด......จะนําเข้า...ส่วนของจังหวัด........ทางผู้จัด MIDWAY ไม่มีกําไร...จากงานนี้......เพราะทางจังหวัด...ได้มอบห้องพัก 12 ห้อง.(เหลือ 6 ห้องแล้ว).............เป็นเวลา 4วัน 3 คืน.....อาหารฟรี..ตั้งแต่เดินทางถึง...จน...กระทั่ง....วันกลับ......... และ รถ สไลด์ 6 คัน ทั้งไป-กลับ:D:D:D เป็นการตอบแทน...[/COLOR](รถสไลดื มีการยกเลิก กระทันหัน (เหตุผล .....ผมไม่บอกแล้วกัน)

ขอบคุณนิตยสาร RACE และ RACE TRUCK ซึ่งเป็นผู้ ให้การสนับสนุน ทุกกรณี.....ทั้ง พี่ บี.............และ..............บก.ต่อ..........................:D:D:D:D

[/SIZE][/COLOR]

สอบถามข้อมูล...โดยตรงได้ที่ โก อ๊อด 086-2829595
    โก ตั้ว K.T 083-388-2442 เรื่องเงินรางวัล-ค่าสมัคร
    โอ๊ต MIDWAY 086-5638882:D รายละเอียด กติกา
    ต่อ RACE 089-0686565: รายละเอียด กติกาsad:

พื้นที่ประชาสัมพันธ์.......ในนิตยสาร RACE TRUCK ฉบับล่าสุด VOL .14........หน้า 68

มีเพื่อนๆ...ได้โทรมาสอบถามเรื่อง เงินรางวัล...........:confused::confused:อันนี้.......ทางจังหวัด...ยังไม่ได้แจ้ง จํานวนที่แน่นอน...แต่.......ผม..ได้บอก..วิธีคิด..จากยอดสมัคร..เป็น เปอร์เซนต์ที่เหมาะสมแล้ว.................จึงต้อง ขออภัยที่....ไม่กล้าเข้าไป..ล่วงลึก..ตรงนี้..มากนัก........แต่...ถ้าต้องการ
    สอบถาม...เงินรางวัล....โทรไปได้ที่....พี่ตั้ว K.T083-388-2442

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 เมษายน 2008
  2. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    อัพไปครับ

3. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    กิจกรรม นักซิ่ง น่าสนใจดีค่ะ

4. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    แง่ะ
    Bracket .17
    รถเปล่าไม่ได้แต่งก็ลงได้จิ
    อิอิ
    น่าสนแต่ไปไม่ได้อ่า

5. Grace Studio

Grace Studio New Member Member

24
    0
    0
    น่าสนใจครับ
    ว่าแต่ขอไสด์กะห้องพัก
    ได้มะครับ
    อิอิ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    งานดีๆช่วยอัพครับ

7. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    งานดีดี อย่างนี้ น่าสนใจครับ

คน นครปฐมเหมือนกัน ฮ่า ๆๆๆๆ

ถ้ามีโอกาษ คงได้ไปครับ

8. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    รบกวนหน่อยนะครับ ขอโทษนะครับ ห้องพักที่มีให้ คือ ที่ไหน ฤ ครับ แล้วรถสไลด์นี่ ไปกลับ กทม.- ระนอง และ ระนอง - กทม. ฟรีเลย ฤ ครับ แบบนี้ น่าสนดีนะครับ ได้ข้ามไปพม่าด้วย ...อิอิ ....

9. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

:D:D:D:Dอ้อ.........ขออภัยที่ทําให้เข้าใจผิดครับ.....รถสไลด็เนี๊ยะ....เป็น.....เงื่อนไข..ที่ผม...แจ้ง..ทางส่วนราชการไปว่า.....ค่าตอบแทน..ไม่ขอรับ..เป็นตัวเงิน...แต่.....รถที่ทางจังหวัด...แจ้ง..ให้นํามาโชว์นั้น...ไม่สามารถ..ขับเป็นระยะทางกว่า 500กม. ได้..จึง..ขอเป็นเอารถสไลด์ ซ้อน 2 ชั้น 6 คันมาแทนได้มั๊ย......:D:D:D:D:D:D:D:Dเพราะเป็นรถ...ที่ โมดิฟาย..มาค่อนข้างเยอะ.................................อาจจะไม่แรงมาก.................แต่...เป็นรถที่ทางจังหวัด..แจ้งมาทางผู้จัด..ว่า....รถสปอร์ต.........รถกระบะเครื่องเบนซิน.....รถกระบะดีเซล โมดิฟาย........รถเก๋งไม่เทอร์โบ(V-TEC)......รถ RETRO แรงๆ................และ..รถขับเคลื่อน 4 ล้อพวก SUBARU...

ขอบคุณครับ........;)

ล่าสุด.......รถสไลดื..ได้มีการ ยกเลิก.แล้ว............ด้วยเหตุผล....บางประการ:sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2008
  10. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .............งานดีๆ.......คับใครว่างๆ..น่าไปนะ...

...อยากไปดู..แต่ไกลไปหน่อย........

11. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    อัพไปครับ

กิจกรรมดีๆ

12. BASSBOY

BASSBOY New Member Member

72
    3
    0
    ดัน ขึ้นไป งาน พี่ น้องคับ

13. <<Power-Ranger>>

<<Power-Ranger>> New Member Member

157
    1
    0
    ดีนะครับ
    ผมว่าถ้าส่วนราชการ อื่นๆ หรือ จังหวัด อื่นๆ
    ต้องการ ทำกิจกรรมในรูปแบบนี้อีกก็จะดีมากๆเลยนะครับ
    มอเตอร์สปอร์ตบ้านเราจะได้ โตๆ ขยายๆวงออกไปเรื่อยๆ
    และผู้ใหญ่ ประชาชนทั่วไปจะได้เข้าใจ และ หันมาสนใจกิจกรรม กีฬา ด้านนี้ ซึ่งปัจจุบัน ไทยเรายังพัฒนาไปได้ไกลกว่าประเทศ ใหญ่ๆในหลายๆทวีป ทั่วโลกอีกครับ
    ขอให้เป็นอีกหนึ่งการเริ่มต้นที่ดี
    แลขอให้งานนี้ประสบความสำเร็จทุกด้านนะครับ

14. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    เส้นชุมพร-ระนองน่าขับครับสำหรับพวกชอบทางเขา

15. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    กิจกรรมดีดี ครับ

16. JumpRacing.

JumpRacing. Member Super Moderator VIP

255
    15
    18
    ขอบคุณครับ ...

17. o_here

o_here New Member Member

19
    0
    0
    แล้วที่ระนองไม่มีการโปรโมทในตัวจังหวัดก่อนเลย

อย่างงี้. . . เค้าจะไปรู้ได้ยังไงอะ. . . ให้สมัครหน้างานเลย
    แล้ว ไม่ต้องเตรียมรถ เตรียมหมวกกันน็อค ถุงมือ เข็มขัดนิรภัยเลยหรอ?

่ไปสมัครหน้างานปุ๊บปั๊บ. . . คงหาไม่ทัน เตรียมรถไม่ทันหรอกม๊างงง
    ---
    อย่างน้อยๆ น่าจะโปรโมทให้คนในจังหวัดรู้ก่อนสัก เดือน หรือ สามอาทิตย์ก่อนงานก็ยังดี
    คนจะได้คึกคัก ว่าระนองจะจัดแข่งรถ. . .

แบบมีรถประกาศวนรอบเมือง ป้ายผ้าติด โฆษณาวิทยุ อะไรพวกนี้อะ
    ระนองเมืองเล็ก แป๊ปเดียวก็รู้ทั่วเมือง ถ้าเค้าสนใจจะได้ไปร่วมงานเยอะๆ
    จะได้ไม่จัดฟรี ไม่มีคนไง. . . . เดี๋ยวมีแต่รถที่อื่น รถระนองไม่มีสักคนจะแย่เอานาาาา;)

18. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    55

:D:D:D:D:D:D:Dขอบคุณครับ....สําหรับ....1 เสียง..ความสนใจ.......

สาเหตุที่ล่าช้า...เพราะ....ทางจังหวัด ระนอง...เพิ่งจะ...ตกปากรับคํา กับผม....ทาง โทรศัพท์.(เมื่อจันทร์ ที่3 .....แต่...ยังไม่เซ็นต์สัญญา ในการจัดอย่างจริงๆ จังๆ...ผมเลยกลัวหน้าแตก................)....:teeth:

สาเหตุที่2............เรื่องนี้..ผมมีการดําเนินการ..เข้าประชุม..และ..เสนอ..สถานที่..ให้กับ..รองผู้ว่า......ท่านอรชุนห์.......ซึ่งหลายๆเสียง..ชี้ชัดว่า...ในสนามบิน.........................แต่.....แต่......ในที่สุด..........1อาทิตย์...หลังจากผม..ถึง..นครปฐม..........คําตอบ..ที่ช๊อคสุดๆ..คือ.....ผ.อ..การท่า...ไม่อนุมัติ..ด้วยสาเหตุ..ด้าน..ความมั่นคง........:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

นั่นแหละ..คือ...สิ่งที่ผม...รอบคอบที่สุด...........ทุกอย่าง...คือ..ระบบ...ของหน่วยงานราชการ..............มีขั้นตอน.........มีลําดับ...ข้ามหัว..หรือ..ตําแหน่งหน้าที่ใครไม่ได้.......:eek::eek::eek::eek::eek:

เหมือนที่ ผ.อ..การท่า..ระนอง..ถามผมในที่ประชุมว่า............:cool: หลังจากพวกคุณจัดเสร็จ..แล้ว..อีก 15 วัน...มีการวางระเบิดใน AIRPORT.....ใครจะรับผิดชอบ...........ถ้าหากเค้าต้อง..ตกงาน..หรือ...โดนพักงาน...ใครจะยื่นมือเข้ามา.................

ส่วนเรื่อง...การ โฆษณา....:D:D:D:D:D....ในที่ประชุม..ผมเสนอไปว่า...........ผม...และ...เพื่อน..คือ...บ.ก ต่อ RACE & RACE TRUCK ...จะช่วยประชาสัมพันธ์ ในวงกว้าง......คือ..........ลงโฆษณา...ในนิตยสาร...RACE.............และ...............RACE TRUCK.จําหน่ายทั่วประเทศ:cool:...โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น..............(ราคาโฆษณา เต็มหน้า ..ต่อเล่ม....10,000 บาท...คูณด้วย 4.........) หรือ2 เดือน.......................................................ซึ่งจริงๆแล้ว...ทางจังหวัด..ไม่ได้ ..เรียกร้องต้องจุดนี้...เพราะ...........เค้าต้องการตัดค่าใช้จ่าย....................ด้วย SPIRIT ..ทาง เพื่อนผม..จึง......อาสา..ยื่นมือเอง...........ว่า....ไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น

การโฆษณา...ภายในจังหวัด...น่าจะมีเร็วๆนี้...เพราะ..........เป็นส่วนที่...ผู้ใหญ่ที่..จ. ระนอง..รับผิดชอบครับ.......:p:p:p:p:p:p:p:p

เรื่องเพิ่งอนุมัติ.............ทีมงาน ทางโน้น...คงไม่มีใคร..กล้าไปทําก่อนหรอกครับ.............................เพราะว่า...เกิด........ไปทําป้ายโฆษณา..ว่า จะมีการแข่ง...แต่...สุดท้าย...ไม่มี..................งบประมาณทําป้ายหลายสิบอัน...คงไม่รู้..จะไปเบิกกับใครได้...:sad::sad::sad::sad::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:...........(อันนี้...ผม....ก็ เข้าใจทั้งประชาชน..ที่สนใจ........และ..ก็.......เข้าใจ...ในเรื่อง..หน่วยงาน....ราชการ นะครับ)....:teeth::teeth::teeth::sad::sad::sad::sad::sad:

วิทยุ........เดี๋ยวผม จะลองถามให้...เพราะ......ณ...วัน...เวลานี้...ผม....ดําเนินงาน..อยู่..ทาง นครปฐม..............ประสานงานเรื่อง.....ทีมงาน....ไฟแข่ง.........

:p:p:p:p:p:pต้องขออภัย...ให้เพื่อนๆ..ใจเย็น..นิดนึงครับ.......

...รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้...อยู่ระนองด้วยนิ๊ครับ........................ผมอยากจีบ....มาเป็นทีมงาน.......คอยชี้แนะ...ให้กับ...ส่วนราชการจังหวัดระนองจัง........งานจะได้คืบหน้า....ถูกใจวัยรุ่น.............:D:D:D.ดีครับ...มีอะไร...ชี้แนะ......แจ้งได้ครับ.............

ผมถือว่า.....งานนี้...มีคนให้ความสนใจ....เปิดตัว...เพิ่ม อีก 1 คน..........

ด่วน..............ย้ายกลับมาจัดที่สนามบิน...อีกครั้ง..........เป็นคําสั่ง..ทางจังหวัดครับ...ผมไม่มีปากเสียง...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2008
  19. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ช่วย ๆ กันครับ พี่น้อง

20. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    จัดไปพี่โอ๊ตอิอิ UP :D

21. Grace Studio

Grace Studio New Member Member

24
    0
    0
    ลงมาดิพี่ตี้ผมจะได้ไปด้วยงัย

22. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    อยากไปมากคับ พี่ โอ้ต

แต่........จะเอา รถอะไร ไปกะเค้าล่ะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยย

สนับสนุนงานดีๆ คับ

23. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    สนใจครับแต่ไม่มีรถไปวิ้ง ทำไงดีพี่โอต

24. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    น่าสนใจ

25. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    ครับ

26. Ruk

Ruk New Member Privilege

11
    0
    0

จัดที่ราชบุรีมั่งดิครับ ขอความร่วมมือจากท่านรองโอต ท่านให้ความร่วมมือแน่นอนอยู่แล้ว เลือดนักซิ่งเต็มร้อยครับเอาให้เป็นงานระดับจังหวัดไปเลย

27. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ยินดีครับพี่โอ๊ต

28. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    จัดที่ราชบุรีมั่งดิครับ ขอความร่วมมือจากท่านรองโอต ท่านให้ความร่วมมือแน่นอนอยู่แล้ว เลือดนักซิ่งเต็มร้อยครับเอาให้เป็นงานระดับจังหวัดไปเลย

เรื่องของเรื่อง.........บังเอิญ...ว่าราชบุรี......มีสนามแข่ง........อาจจะลําบาก................................วานพี่ช่วยประสานงานสิ...ที่เหลือ...ผม....ลงแรงให้ อิ+อิ+อิ....

29. s.p.automax

s.p.automax New Member Member

117
    0
    0
    ดีครับเดี๋ยวจะชวนเพื่อนๆที่ภูเก็ตไปครับ
    และผมจะได้ไปเก็บภาพลงเว็บด้วย

30. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ติดตามข้อมูล......ได้..จากหน้าโฆษณา.......RACE + RACE TRUCK ..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้