ปรึกษาหน่อยครับ รถผมเดิมๆใส่แม๊ก15/195/55 เนื่องจากเข้าหน้าฝนแล้ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ศุภโชค สนธิสุวรรณ, 13 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ปรึกษาหน่อยครับ รถผมเดิมๆใส่แม๊ก15/195/55 เนื่องจากเข้าหน้าฝนแล้ว ปากซอยบ้านถ้าฝนตกต้องดำน้ำเปนประจำ สงสารรถอยากให้รถสูงกว่านี้สักหน่อย และวิ่งทางไกลทุกสัปดาห์ อยากได้คำแนะนำครับต้องปรับแต่งเติมเสริมอะไรบ้าง ขอบคุณครับ

1. Jom Open Zii

Jom Open Zii Guest

0
    0
    0
    185 65 15 ครับ ล้อหลัง อั้นนี้โหลดลงแล้วด้วย

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    รถได้โหลดอะไรไหมคับ

3. เดิมๆครับ

4. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    ผมขอบ 16 ครับ บรรทุกวิ่งสะบายสูงกำลังดีครับ

5. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    นี้ครับ ล้อบ้านนอกด้วย

6. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เดิมๆผมว่าลุยได้สบายๆ

7. คือปากซอยเนี่ยทำเป็นเนินลูกระนาดเหมือนเป็นเขื่อนกั้นน้ำทะลักเข้าซอย ในขณะเดียวกัน ถนนก้อต่ำเวลาท่วมแล้วเราต้องเลี้ยวเข้าซอย หน้ารถจะทิ่มแบบมุดดำน้ำเพื่อจะขึ้นเนินเข้าซอย ต้องลุ้นทุกครั้งเคยคิดอยากจะยกสูงเพื่อนที่เคยทำก้อบอกว่าลูกปืนล้อแตกบ่อยมากถ้ายกสูงเพราะเขาลองทำแล้ว จะเปลี่ยนรถรึก้อชอบที่จะขับnvเพราะคล่องตัวกระทัดรัด เลยต้องมาขอคำปรึกษา เพราะดำน้ำแบบนี้มาหลายฤดูฝนแล้วสงสารรถครับ

8. Deaw Stoขอบ16เปลี่ยนแล้วจะสูงกว่าเดิมมั้ยครับ เพราะผมวิ่งทางไกลทุกอาทิตย์

9. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    สู้กว่าครับนิดหน่อย ผมก็วิ่งไกลนะครับ แม่กลอง~ศรีสะเกษ บรรทุกด้วย

10. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    รักเลยคันนี้

11. นอกจากเปลี่ยนเปน16แล้วได้ทำอย่างอื่นเพิ่มเติมมั้ยครับคุณDeaw Sto

12. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    เดิมๆครับ เน้นวิ่งสะบายครับ

13. MaiJung Suwannik

MaiJung Suwannik Guest

0
    0
    0
    แบบนี้เลยคับพี่ไม่ต้องมุดน้ำแน่นอนคับ แฮะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้