D-max 2500คอมมอนเรนอยากแรง

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย delo, 26 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. delo

delo New Member Member

63
    0
    0
    อยากทราบว่าD-MAXคอมมอนเรล2500อยากเปลี่นturboต้องเปลี่นยเป็นเทอร์โบอะไรดีครับเอาแบบไม่ต้องเปลี่นกล่อนนะครับอยากได้แบบสเต็ปต้นขับหนุกหนานอะครับแล้วจะมีผลเสียอะไรบ้างครับรบกวนช่วยหน่อยนะครับ:eek::eek::eek::eek:

2. piayapong038

piayapong038 New Member Member

9
    0
    0
    อยากเปลียนเหมือนกัน

3. delo

delo New Member Member

63
    0
    0
    รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับทั่นเซียนคอมมอนเรลทั้งหลายครับ

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    มารอผู้รู้(ที่อยากตอบ)ครับ

5. slowly_30

slowly_30 New Member Member

71
    0
    0
    อยากสนุกๆ ขันในเมือง 05h ก็ดีครับ มาไวดีไม่ดึงแบบรุนแรงแต่ก็ไปเรื่อยๆ ทำปั้มอีกนิดหน่อย ให้มันพอมีน้ำมันบ้างก็ดีจะได้มีน้ำมัน ไปเลี้ยงหัวลูกสูบ ยืดอายุการใช้งาน+วิ่งดีขึ้น (ตามความคิดผมน่ะ) ส่วนถามว่า ผลเสียอะไรบ้าง แรกๆเลยก็1 เสียงท่อดัง 2 ควันดำ มาก ไม่มากอยู่ที่ปั้ม 3 อะไรที่มันทำงานเร็วขึ้น วิ่งดีขึ้น ก็ต้องแลกกะการสึกหรอที่ตามมาไวขึ้นเหมือนกันครับ ^^ ถ้าอยากให้ แรงก่านี้ก็ต้องถามพวกพี่ๆที่ใช้พวก TF TD กันแล้วอ่ะครับ สู้ๆ

6. บูสท์&30บาร์

มาแวะกล่องคอมมอนเรล

7. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ทำหลายอย่างเลย

ไม่เหมือน พวกปั๊มกลไก

ถ้าจะให้แรงต้องพึ่งกล่อง แล้ว

ถามพี่ในมินิทรัคดู มีหลายร้าน

ราคาค่อนข้างแรง

8. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ผม ว่า td-05 h ดู จะแม้ท นะครับ ...กล่อง ใบ1 เจ๋งเลย ครับ
    ผม เห็น ที่ พี่ เบิรด์ ทำนะครับ อีซุ dragoneye ยกเครื่อง 3000 itec td-06 กล่อง program peak วี่ง ดี สุดๆ เลย อ่ะครับ
    ........

9. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    จัดไป...........

10. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    คอมมอลเรล 05h ก็ดีครับ + peak วิ่งกระจาย แต่ถ้า TF06 ก็ดีกว่าครับ บูสต์ได้เยอะกว่า
    อยู่ที่จะบูสต์อยู่เท่าไหร่ แล้วก็งบด้วยครับ:)

11. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    up...ไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้