ขอถามเรื่องวางเครื่อง d 15 b

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย nook35, 9 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nook35

nook35 New Member Member

181
    6
    0
    ขอถามเรื่องวางเครื่อง d 15 b นะครับ จะวางในตาโต อยากรู้ว่าเครื่องตัวนี้ กัย ZC อันไหน ปีใหม่ก่ากัน และมีวิธีสังเกตุ เครื่อง D15B ยังไง ว่า ฝาดำ หรือ ฝา ขาว ปีใหม่กว่ากัน และ เลขเครื่องเท่าไหร่ ถึงจะปีใหม่ หน่อยนะครับ รบกวน ด้วยนะครับ ขอบคุร ครับ

2. Bonus in Blue

Bonus in Blue New Member Member

59
    1
    0
    ถ้าเกียร์ธรรมดา เชียร์ D15B VTEC3 Stage ตรงรุ่น Vi-RS ใน EKเมืองนอก
    ถ้าเกียร์ออโต้ เชียร์ ZC ครับ ทอร์คขับสนุกสำหรับในเมือง
    แต่ถ้า อนาคตติดแก๊ส LPG ผมเชียร์ B20B ที่ติดตั้งใน ฮอนด้า ออเทียร์ (EK แวน) ทอร์คสะใจ อนาคตประกบกับ B16A มันส์ๆ

3. nook35

nook35 New Member Member

181
    6
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับ คำตอบนะครับ

4. Bonus in Blue

Bonus in Blue New Member Member

59
    1
    0
    ยินดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้