ถามเกี่ยวกับD-max

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย SR20<RED>, 22 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    อยากทราบว่าทำไมเวลาออกตัวแรงๆรถจะสั่นไปทั้งคันเลยอะคับ
    เกี่ยวกับอะไรหรอคับ รถเตี้ยไปหรือป่าวคับ รถโหลดมา5นิ้ว
    พอจะมีวอธีแก้ไหมคับ:cry::cry::cry:

2. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    เมื่อก่อนยาง 215 ไม่ดัดแหนบ ออกตัวแรงๆล้อก็ไม่เต้น
    ตอนนี้ ยาง 225 ดัดแหนบมา3นิ้ว ล้อเต้นทุกครั้งที่ออกตัว เยร์ 2 ก็เต้น เซ็ตโช้คใหม่ให้หนืดกว่าเดิมก็เต้นครับ
    ไม่รู้ว่าเป็นที่ยางกว้างขึ้นหรือดัดแหนบกันแน่ และอีกอย่างคือ d-max ไม่ใช่โช้คไข้วเหมือนรุ่นอื่น
    แต่ผมคิดว่าน่าจะมาจากการดัดแหนบครับทำให้เพลาไม่ขนานกับพื้น แพราะแหนบมันให้ตัวได้มากขึ้น(แหนบมันตรงไม่โค้งเหมือนก่อนดัด) ทำให้เพลาพลิกตัวมัจจึงเต้นน่ะครับ เพราะรถแรงๆ ที่ใช้เพลาเค้าจะยึดเพลาไว้ไม่ให้องศาเพี้ยนน่ะครับ
    อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะ

3. b_boy

b_boy New Member Member

79
    0
    0
    อยู่ที่แหนบ ครับ ดัดให้มันงอสัก 30 องศา หลังหูแหนบหน้าครับ ที่สั่น เพราะเพลามันงัดเวลาออกตัวครับ

4. tar D-Max 3.0

tar D-Max 3.0 New Member Member

72
    0
    0
    ผมก็เป็น

5. ของที่บ้าน มี LS 4ประตุ เครื่อง 3000 วันนั้นผมจับลอง ออกเกีย1แบบแรงๆ สั่นโคตรๆเลยคับ -*- สั่น แบบว่าไม่วิ่ง ด้วย มันเหมือนกะโด อยุ่กับที่ จนต้องเปลี่ยนเกีย 2 เลย -*-

6. ได้ความรู้กันไป

7. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    แต่ทำไม มังกร กะ ดร้าก้อน ไม่เต้นเหมือนเรา....งง

8. X_sakyo

X_sakyo New Member Member

39
    0
    0
    อยากรู้วิธีแก้โทรมาหาผมครับ 084-1166130 ผมแก้แล้วหาย

9. ผมว่าลองเช็คง่ายๆดูก่อรฃนครับ

ตัวลัดแหนบอ่าครับตอนดัดแหนบมาได้ใส่หรือ่ปาว ทั้งหน้าทั้งหลังเลยนะครับ

10. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ลองดูคับ

11. nong_izu

nong_izu New Member Member

13
    1
    0
    รอฟังด้วยคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้