ล้างแอร์กันบ้างนะครับ ของผมนี้แทบช๊อกเลย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Oat Ocha, 15 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat Ocha

Oat Ocha Guest

0
    0
    0
    ล้างแอร์กันบ้างนะครับ ของผมนี้แทบช๊อกเลย

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    น่าอร่อยยย ^_^

3. Ae Comelody

Ae Comelody Guest

0
    0
    0
    ขอวิธีถอดด้วยครับ ของผมก็หลายปีแล้วไม่ได้ทำสักที

4. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ปล่อยน้ำยาออกทางปลั้กหัวเติม ถอดเก๊ะ ครายเกลียวท่อใต้เก๊ะ สองท่อ ขันน้อตที่แขวนตู้ ถอดปลั้กทอโมสตรัท ปลั้กพัดลม ล้างๆ ทำความสะอาดพัดลม อุดท่อน้ำยาราดน้ำยาล้างคอลย ล้างๆ แล้วก็ ประกอบ แล้วล้างระบบด้วย f11 หรือ 141b เอาเวเปอรดันออก แล้วแวค รอดูว่ารั่วไม๊ แล้วเติมน้ำมันคอม ชาร์จน้ำยา คร่าวๆนะครับ

5. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าไม่มีเครื่องมือ แนะนำ โกทูร้านแอร์เลยครับ

6. Oat Ocha

0
    0
    0
    ร้านแอร์เถอะครับ ต้องเติมน้ำยาด้วยนะ

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
  8. Sirinapa Pom

Sirinapa Pom Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยจ้า พอดีเราพึ่งได้ NV คือแอร์มันเย็นมากๆ เหมือนมันไม่ตัดอะคะ แต่ช่างบอกว่าเป็นปกติดี ขอบคุนล่วงหน้าจ้า

9. แกะล้างมั่งดีก่า ไม่รู้จะประกอบถูกป่าว

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
  11. ไม่ทันละ

12. ถอดขนาดนี้เลย แสดงว่าล้างจริง ที่ผ่านมาไม่เห็นช่างถอดออกแบบนี้เลย !!!

13. Oat Ocha

0
    0
    0
    ผมถอดเองครับ ล้างเองแต่ทำร้านแอร์คนรู้จักให้เค้าช่วยเติมน้ำยาให้ครับ

อยากถอดเองแต่เครื่องแว๊คไม่มีน้ำยาไม่มี เซ็งเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้