สมาชิกใหม่คับ เพิ่งมีมิร่าอยากรู้เรื่องเยอะๆ..

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย BongGo203, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BongGo203

BongGo203 New Member Member

9
    0
    0
    หวัดดีคับ พอดีเพิ่ง search หาเว็บเกี่ยวกับมิร่า ก้อเลยคิดว่าน่าสนใจเลยสมัครเป็นสมาชิก เผื่อมีความรู้เรื่องรถกะเค้าบ้าง ผมซื้อรถมิร่า รุ่น Mint มาได้ประมาณ 2 ปีกว่าๆแล้ว ผ่อน 33 เดือน ดาวน์ 35000 พอดีเปียแชร์ได้ อิอิ เลยมีโอกาสครอบครอง ราคาเต็มๆ 13 กว่าๆ แพงมั๊ยเนี่ย?? แต่ผ่อนแต่ราคารถนะ เพราะดอกเบี้ยเจ้าของเก่าผ่อนหมดแล้ว พอดีว่ารถมันมีอาการกระตุกอ่ะคับ เป็นทุกเกียร์เลย ถามช่างเค้าก้อบอกว่า น่าจะเป็นที่สายคอยล์ ประมาณว่า การจ่ายไฟมีปัญหา แล้วก้อต้องเปลี่ยนหัวเทียนด้วย เพราะไม่ได้เปลี่ยนเลยตั้งแต่ซื้อมา.. แล้วก้ออยากทราบราคาของไฟท้ายดวงที่ 3 ที่ติดบนหลังคาอ่ะคับ ล้อแมกซ์รูปดาวที่มิร่าเค้าชอบใส่กันอ่ะคับ ราคาเป็นยังไง อยากแต่งมากเลย.. ยังไงก้อให้ความรู้ด้วยนะคับ ขอบคุนคับ.... :)

2. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    สายคอยล์ มันจะมาพร้อมสายหัวเทียนเลยครับ ซื้อเปลี่ยนเลยชุดละ 250 มั๊งถ้าจำไม่ผิดนะ
    ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หายก็ไม่เป็นไร ของใช้มานานแล้วเปลี่ยนหน่อยก็ดี
    ส่วนหัวเทียนร้านอะหลั่ยหัวละ 45 บาท อาจจะแพงกว่านี้หน่อยแล้วแต่ร้าน
    ก็ลองเปลี่ยนดูครับ และก็เหมือนที่บอก ไม่หายก็อย่าไปเซ็ง ใช้มานานแล้วเปลี่ยนหน่อยก็ดี

ไฟดวงที่ 3 ไม่มีข้อมูลรอเพื่อนคนอื่นมาตอบนะครับ
    ส่วนแม็กลายดาว ก็พอมีคนเอามาขายอยู่บ้าง และลายอื่นๆรูตรงรุ่น 4 รู 110
    ก็มีผลิตมาขายนะครับ ตกวงละ 1500 ลองบอกมาแล้วกันครับว่าอยู่แถวไหน
    เผื่อมีใครแนะนำกันได้ว่าจะไปหาซื้อแถวนั้นได้ที่ร้านไหน

3. BongGo203

9
    0
    0
    ขอบคุนก๊าบบบ..

4. BongGo203

9
    0
    0
    อยากทราบว่า เครื่องรถเนี่ย จะดูยังไงคับ ว่ารุ่นไหน ไอ้ ED10 อะไรเนี่ย??

5. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    เครื่องเดิมคาบูในไทยครับ ED10 850 cc
    ผมไม่แน่ใจว่าหัวฉีดในไทยเค้าเรียก ED10 ด้วยหรือเปล่านะ พอดีเกิดไม่ทัน

6. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ดูหน้าเครื่องครับ ใกล้ๆกรองน้ำมันเครื่อง
    จะมีตัวอักษรใหญ่เขียนว่าEDครับ

7. BongGo203

9
    0
    0
    แถวๆหัวเทียน ใช่ป่ะคับ??

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้