4g63t ปกติเดินเบา ตั้ง fuel press เท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Pom-AWD, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    เครื่อง 4g63t evo2 standard
    ปรกติตอนเดินเบาตั้ง fuel press กันเท่าไหร่เหรอครับ
    4 bar นี่มากไปหรือป่าวครับ
    ของผมรู้สึกว่า กลิ่นน้ำมันเวลาเดินเบามันฉุนมากครับ ไม่รู้ว่าถ้าลด fuel press แล้วมันจะดีขึ้นรึป่าว

ขอบคุณครับ

2. pop_evo

pop_evo New Member Member

54
    1
    0
    เดินเบา 4 บาร์มากไปครับ 2.8 บาร์กำลังดีครับ

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    แสตนดาร์ด มันประมาณ 2.6-2.8 บาร์เองนิครับ รถผมเรกกูเลตเดิมๆ
    ปั้มวาโบ่ ต่อผ่านรีเลย์ไม่ผ่านตัวดรอปโวลท์ที่รอบเดินเบา ก็จะอยู่ประมาณ
    2.8-2.9 อ่ะครับ

ทำไมของคุณมันสูงจังเลย แล้วเวลาวิ่งเข็มมันขึ้นตามเข็มวัดบูสท์ หรือ
    ตามเวลาเราเหยียบคั่นเร่งหรือเปล่าครับ ตอนเปลี่ยนปั้มมาใหม่ๆรถผมก็
    ขึ้นไป 4 บาร์ สาเหตุเกิดจาก โซลินอยท์ ที่ทำหน้าที่ควบคุมลมเข้าหัวเรก
    กูเลตมันเสีย พอถอดโซลินอยท์ที่ว่าออกก็ปรกติ เห็นที่อู่ว่าถอดออกก็ไม่เป็น
    ไรแค่เปลื้องน้ำมันกว่าปรกตินิดหน่อย

4. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18

โห !! 4.0 เลยเหรอ ...... ผมว่าเยอะไปนะ

ปั๊ม Sard ตั้งอยู่ที่ 2.8-3.0 ครับ

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    2.8 คับบ

6. Pom-AWD

353
    9
    0
    คือรถผมมันไม่มีเกจ์วัดในรถอ่ะครับ เลยไม่รู้ว่ามันขึ้นตามคันเร่งหรือไม่
    แต่มีแค่เกจ์วัดที่ตัวเรกกูเรเตอร์อย่างเดียวครับ

ว่าแต่โซลินอยด์ก่อนเข้าหัวเรกฯ อยู่ตรงไหนเหรอครับ
    ท่อยางที่ต่อเข้าหัวเรกฯ ของผม มันต่อมาจากท่อรวมไอดีอ่ะครับ ไม่รู้ว่าถูกต้องหรือเปล่า

ขอคำแนะนำด้วยครับ

7. Pom-AWD

353
    9
    0
    ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ

8. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: ใช้ลมหลังลิ้นต่อเข้า Regulator ถูกต้องแล้วคับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้