เรื่องเล่าเช้านี้ครับ หลายวันก่อนสตาร์ทรถแล้วไดสตาร์ทฉุดแบบอืดๆ เป็นกลายครั้ง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ken Rider, 18 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ken Rider

Ken Rider Guest

0
    0
    0
    เรื่องเล่าเช้านี้ครับ หลายวันก่อนสตาร์ทรถแล้วไดสตาร์ทฉุดแบบอืดๆ เป็นกลายครั้ง นอนไม่หลับสิครับ เล็งไว้3อาการ ไดชาร์จเสีย แบตเสื่อม ถ่านไดสตาร์ทหมด แล้วเช้านี้ลองสตาร์ทดู อืดเหมือนเดิม 2ทีติด ลองถอดขั้วแบตดู รถยังติด รอบไม่ตก เปิดแอร์ได้ อ้าว ไดชาร์จไม่เป็นไร ใส่แบตเปิดเพลงเปิดไฟเปิดปัดน้ำฝนได้ อ้าวแบตยังดี เลยเข้าร้านได บอกอาการช่างได ถอดไดแล้วช่างบอกถ่านยังดี ช่างเลยเอาลมเป่า กระดาษทรายขัดๆ น้ำมันหยอด ประกอบใส่ เรียบร้อยสตาร์ทติดง่ายไม่อืดแล้ว ค่าล้างได 120.-บาท ขับออกร้านแบบสบายใจเลยครับ 555

ผมว่าแปรงถ่านแน่เลบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้