ke70อยากทำ พวงมาลัยเพาเวอร์

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย vacation, 5 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vacation

vacation New Member Member

11
    0
    0
    คือว่า มีคนบอกผมว่า dxทำพาวเวอร์ได้แต่ต้องแปลงจากรถอื่น
    เพื่อให้หายข้องใจ ท่านผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ว่าสามารถทำได้ไหมแปลงจากรถอะไร
    ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
    ขอบคุณครับ:cool:

2. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    // พวงมาลัยเพาเวอร์ของ KE 70 แบบตรงรุ่นไม่ต้องแปลงมีขายครับ แต่ราคาค่อนข้างจะสูง
    / แร็คเพาเวอร์ของ KE 70 ยังพอหาได้ แต่เวลาซื้อต้องได้มาทั้งคานด้วยนะครับ เพราะจุดยึดแร็คเพาเวอร์ และแร็คไม่เพาเวอร์จะไม่เหมือนกัน และอีกอย่างก็ต้องดูด้วยว่าเครื่องของคุณเป็นรุ่นไหน เพราะนอกจากแร็คเพาเวอร์แล้ว ก็ยังต้องมีตัวปั่นน้ำมันเพาเวอร์ด้วย ถ้าเป้นเครื่อง 4A G ก็มีแบบตรงรุ่นขายเลย แต่ถ้าเป็นเครื่อง K ก็ต้องแปลงนิดหน่อยครับ :)

3. vacation

11
    0
    0
    พี่พอมีขายไหม ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

4. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

มีแร็คเพาเวอร์ของ 86 ซึ่งสามารถแปลงใส่ได้กะ DX ได้ :)

ป.ล. แต่ต้องหาตัวปั่นกะกระปุกเติมน้ำมันเพาเวอร์เองนะครับ :sad:

5. vacation

11
    0
    0
    ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ แล้ว ตัวปั่นกะกระปุกเติมน้ำมันเพาเวอร์นี้แพงไหมครับ แล้วถ้าเครื่องยนต์เป็นตัวอื่นไม่ใช่เครื่องเดิม เช่น sr หรือ j สามารถใส่ได้ไหมครับ
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่อะครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำที่ครับ
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้