รถมันเก่า เลยต้องซ่อมกันไป ขอคำแนะนำครับ ไฟเพดาน บิดไปที่เปิด ไฟจะติด...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Sarawut Kenny, 18 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sarawut Kenny

Sarawut Kenny Guest

0
    0
    0
    รถมันเก่า เลยต้องซ่อมกันไป ขอคำแนะนำครับ ไฟเพดาน บิดไปที่เปิด ไฟจะติด แต่เวลาบิดไปที่ประตู คราวนี้เวลาเปิดประตูไฟดันไม่ยอมติดครับ ฟิวส์ ไม่ขาด ปุมเซนเซอร์ที่ประตูก้อเด้งดี คงไม่ต้องซื้อรถใหม่นะครับ

2. ไม่ต้องซ่อมหรอก รถผมก็ไม่ติด

3. ไฟจะขึ้นไปที่ชุดหลอด 1 เส้น อีกเส้นจะเป็นไฟที่ผ่านหลอดมาแล้วและจะลงกราวด์ที่สวิทช์ประตู จุดเสียที่เจอส่วนใหญ่ก็สวิทช์ในโคมไฟเก๋งนั่นแหละครับ ลองทำความสะอาดหน้าคอนแท็ค

4. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    เปิดประตู แล้วขยับสวิทที่โคมครับ บางที่มันอาจจะไม่ตรงครับ

5. อีกอย่างที่เจอคือใช้หลอดเดิมเป็นหลอดใส้ เมื่อหลอดติดนาน ๆ ทำให้หน้าคอนแท็คร้อนจัดจนพลาสติกละลาย แนะนำให้เปลี่ยนเป็นหลอด LED เปิดทิ้งข้ามคืนแค่อุ่น ๆ

6. Sarawut Kenny

Sarawut Kenny Guest

0
    0
    0
    เรียบร้อย ใช้วิธี เดินกราวใหม่จากประตู ไปที่ไฟเพดาน ขอบคุณ Yuttana Meebubpha ที่ให้มีหลอดไฟใช้ใหม่ ผมมั่วไปมั่วมาจริงๆ สนุกดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้