สปิง type R นี่ใส่สลับกันได้ไม๊ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย prodsp10, 9 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prodsp10

prodsp10 New Member Member

27
    1
    0
    สปิง type R นี่ใส่สลับกันได้ไม๊ครับ คือสปิงคู่หน้าข้างขวามันยุบเยอะกว่าข้างซ้ายน่ะครับ พอดีมีสปิงคู่หลังเหลือใช้อยู่คู่นึงก็เลยคิดจะถอดเอามาแทนคู่หน้าน่ะครับ ก็เลยอยากทราบว่าแทนกันได้ไม๊ครับ

2. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    เบ้ารองสปริงไม่เท่ากัน ค่า K และความสูงไม่เท่ากัน แทนกันไม่ได้
    ของพี่ก็คู่หน้าแข็งอ่อนไม่เท่ากันใช้วิธี สลับ ด้านคนขับแข็งกว่าด้านคนนั่ง

3. prodsp10

prodsp10 New Member Member

27
    1
    0
    อย่างนั้นก็คือ เอาสปิงคู่หน้าสลับข้างกันได้ใช่ไม๊ครับ

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    หน้าหลังสลับกันไม่ได้
    ซ้ายขวา สลับกันได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้