ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย RG'13, 8 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RG'13

RG'13 New Member Member

19
    0
    0
    อาการ รถ ของผม คือ หน้าไวมากเลยครับ
    พอโดน รอน หรือ มุด ของถนน ล้อถึงกับเป๊ เลยครับ
    ตอนแรก ช่างบอกว่า แร็กรั่ว แต่ลูกหมากยังดีอยู่ผมก็ให้เค้า เปลี่ยน และตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่
    มันก็ยังเป็น เหมือนเดิม เลย ครับ
    ผม ขอคำ แนะนำจากพี่ ด้วยนะครับ
    คือตอนนี้ วิ่ง 80 ก็น่ากลัวแล้วครับ......ช่วยผมหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ:D:D

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    มันเป็นอาการของช่วงล่างหลวม หรือ ศูนย์ล้อไม่ถูกต้อง
    ถ้าเอาไปตั้งศูนย์ ช่วยถ่ายรูปมุมล้อที่เครื่องตั้งศูนย์ ตอนตั้งเสร็จแล้ว เอามาลงให้ดูหน่อย ถ้าได้ตอนก่อนตั้งด้วยยิ่งดีมากเลย จะได้เอามาดูว่า มุมไหนมันเพี้ยนไปบ้าง

3. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    แหล่มเลย เป็นเหมือนกันน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้