บทความเกี่ยวกับ accord 88 จากนิตยสารเก่า

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย utaga, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    เผื่อเป็นแนวทางแต่งรถคับ ลองอ่านดู

2. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    เหมือนเคยเห็นที่ไหนหว่าคุ้นม้าก มาก เลย

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ไม่รู้ว่าบทความนี้นานแค่ไหนแล้วนะ เพราะราคาเรื่อง แรงดีจัง

4. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    แวะมาชม......ได้ความรู้คับ
    ขอบคุณคับ

5. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    อยากมีของคลับเรามั้งจัง จะมีใครสนใจถ่ายคลับเรามั่ง น้า

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ขอบคุณที่มาชมครับ ไม่ทราบว่าอยู่คลับไหนครับ จะได้ไปเยี่ยมบ้างครับ

7. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    จำได้ว่า เคยเจอรถคันนี้ ที่สยามสแควร์ .... ประมาณ ซอยกลาง นานแล้วครับ แต่ตอนนั้นมีคลับเราแล้ว

ขอบอกว่า " รถคันนี้ สภาพเดิม ๆ เหมือนในรูปนี้แหละ " แต่งามมาก ๆ จำทะเบียนได้

จฉ ... เพราะ ยัง งง ว่า ทำไมของเรา ขึ้นด้วย งล..... สีสภาพ นี้เลย งาม แบบ VIP จ๊ะ แต่ประมาณ ปีที่แล้วนะ

ดูภายนอก ไม่ได้แต่อารายเลย แต่ ดู คลาสสิค มาก ๆ ครับ รถรุ่นใหม่ ๆ ที่จอดข้าง ๆ ดู ตลาดไปเลย ...

ขอบคุณ สำหรับ บทความนะคับ ... ได้ความรู้เรื่อง โชค ขึ้นเยอะ ..

8. nong_acc88

4,280
    13
    38
    รถตลาด หรือจะมาสู้รถคลาสสิคเราได้..5555

9. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    ปลอบใจตัวเอง หรือป๊ะ ป๋า ๆๆ

10. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    อัพ เพื่อ สมาชิกใหม่ ยังไม่เคย อ่านกันครับ

11. kran99

kran99 New Member Member

40
    1
    0

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ กับรถคลาสสิก (ไม่มีเงินซื้อรถป้ายแดงนิ)

12. barague

barague Guest

0
    0
    0
    บทความนี้อยู่ในหนังสือ รถweekly ปีที่ 2 ฉบับที่ 088 ประจำวันเสาร์ที่ 30 ธ.ค. 2543-5 ม.ค.2544 คอลัมน์ สีสัน โดย GOD ARMY หน้าที่ 128 สาเหตุที่ราคามันแรงนั้นก้อเพราะว่า ไม่ค่อยมีใครเล่นมากนักของเลยนานๆจะหลุดมาที และอู่ที่วางก้อไม่มีมากนัก ส่วนอีกเล่มที่มีก้อจะอยู่ใน หนังสือแหล่งรถ ฉบับที่ 435 ปีที่ 9 ประจำวันที่ 6 มกราคม 2537 หน้าที่ 68-70 คอลัมน์ รถใครเอ่ย "ฟรุ๊ตสลัด...เพื่อความแรง"accord 86 วาง b20a+turbo fj20 ลูกสูบลดกำลังอัดพร้อมเปลี่ยนก้านสูบมาเป็นเครื่อง 2,200 c.c เพื่อเพิ่มความทนทาน กับแรงอัดของ turbo โมดิฟายด์เปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่างของ hks และติด inter cooler เพื่อช่วยลดอุณหภูมิของไอดี และ oil cooler สำหรับนำมันเกียร์ออโต้ พร้อมจานเบรค prelude 12 นิ้วคู่หน้าและหลัง รถของคุณ ann ตอนนี้เป็นเจ้าของอู่ TEC วงศ์สว่างซอย 4 ที่รับทำ แต่ nissan แฟร์เลดี้ z กะ 300 zx ทีม short-block ผมรู้จักกับพี่ชายเค้าชื่อ eddy หรือ ed แต่รถคันนี้ไม่อยู่แล้วล่ะนะ เจ๋งหรือเปล่าล่ะ เล่นอัดกันทั้งเกียร์ออโต้และturboเลย วันหลังจะเอาไปให้อ่าน และมีอีกคันใน กรังด์ปรีซ์ accord 88 auto+turbo เหมือนกันคับ.

13. barague

barague Guest

0
    0
    0
    บทความนี้อยู่ในหนังสือ รถweekly ปีที่ 2 ฉบับที่ 088 ประจำวันเสาร์ที่ 30 ธ.ค. 2543-5 ม.ค.2544 คอลัมน์ สีสัน โดย GOD ARMY หน้าที่ 128 สาเหตุที่ราคามันแรงนั้นก้อเพราะว่า ไม่ค่อยมีใครเล่นมากนักของเลยนานๆจะหลุดมาที และอู่ที่วางก้อไม่มีมากนัก ส่วนอีกเล่มที่มีก้อจะอยู่ใน หนังสือแหล่งรถ ฉบับที่ 435 ปีที่ 9 ประจำวันที่ 6 มกราคม 2537 หน้าที่ 68-70 คอลัมน์ รถใครเอ่ย "ฟรุ๊ตสลัด...เพื่อความแรง"accord 86 วาง b20a+turbo fj20 ลูกสูบลดกำลังอัดพร้อมเปลี่ยนก้านสูบมาเป็นเครื่อง 2,200 c.c เพื่อเพิ่มความทนทาน กับแรงอัดของ turbo โมดิฟายด์เปลี่ยนอุปกรณ์บางอย่างของ hks และติด inter cooler เพื่อช่วยลดอุณหภูมิของไอดี และ oil cooler สำหรับน้ำมันเกียร์ออโต้ พร้อมจานเบรค prelude 12 นิ้วคู่หน้าและหลัง รถของคุณ ann ตอนนี้เป็นเจ้าของอู่ TEC วงศ์สว่างซอย 4 ที่รับทำ แต่ nissan แฟร์เลดี้ z กะ 300 zx ทีม short-block ผมรู้จักกับพี่ชายเค้าชื่อ eddy หรือ ed แต่รถคันนี้ไม่อยู่แล้วล่ะนะ เจ๋งหรือเปล่าล่ะ เล่นอัดกันทั้งเกียร์ออโต้และturboเลย วันหลังจะเอาไปให้อ่าน และมีอีกคันใน กรังด์ปรีซ์ accord 88 auto+turbo เหมือนกันคับ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้