ครัชกระโดดครับทำไงดี

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย at 171, 8 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. at 171

at 171 New Member Member

23
    0
    0
    ครัชกระโดด ทำไงดีครับ มันเกิดจากอะไรครับ ต้องเปลี่ยนอะไรถึงจะหายครับ
    ผมเปลี่ยนยกชุดมาแล้ว ใช้มาประมาน 3 เดือน มันกระโดดแบบที่ว่าเลียออกตัวไม่ได้เลยครับ
    รถใช้ขนของหนัก ใส่ยาง 15/75/215 ยางใหญ่ ยกสูง 3นิว ครับ ยากได้แบบจับดีๆยากออกเกีย2แบบตอนออกรถมาใหม่ๆ รถผมเครื่อง 2L หน้าเดียวกับตัว ที่เป็นเครื่อง 2800 ตัวแรกครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถกระบะเลย
    ช้วยทีครับ ขอบคุณครับ

2. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ครัชกระโดด มันก็น่าจะดีไม่ใช่เหรอ

3. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    คือกระโดดแบบเสียมั้ง.........ไม่ใช่OSนะ

4. Reloaded

1,378
    32
    0
    อืมม เมื่อเช้าวิ่งเข้ากรุงเทพ เจอไมตี้ 360 2คันเลย สงสัยจะไปงานพี่ต้น

5. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    มาช่วยอัพครับ
    สงสัยต้องปรับหน้าคลัชใหม่เหมือน OS อ่ะ

6. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ช่วย UP

7. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    อยากโดด..มั่ง...คับ

8. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0

เอาแบบกระโดดแซ๊ด เลยนะคับ :cool:

9. Reloaded

1,378
    32
    0
    วีโก้ครัชกี่นิ้วไม่รุ

10. at 171

at 171 New Member Member

23
    0
    0
    ครับ ผมไปเคมมา มันบอกว่าตัวกดครัชมันมีแรงกดไม่พอมันเลยเปลี่ยนให้ใหม่เลยครับ แต่ดูแล้วมันก็เป็นของแบบเดิม
    ไม่รู้ว่าใช้ๆไปจะเป็นอีกมัยนี่ มันคงจะไม่จบแน่เลย

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    สงสัยครัชจะกระโดดข้ามไปเป็นเกียร์.........ล้อเล่นครับ
    ครัชกระโดดน่าจะเป็นเพราะออกเกียร์ 2 บ่อยๆ แล้วทำให้ครัชรับภาระหนักเกินไปในความเร็วต่ำ แล้วอาจจะทำให้ครัชไหม้หรือครัชหมดได้บางทีอาจจะทำให้หน้าสำผัสของผ้าครัชไม่สม่ำเสมอ จึงทำให้กระโดด....555+ กระโดดไปเป็นเกียร์

12. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    คงโดดไม่ไหว....อ่ะคับ...คันมันใหญ่????:D:D:D

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ของเขา แรง จริงๆ เป็นทุกคันครับ รถออฟฟิตผมก็เป็น
    ปล่อยซักพัก เดี๋ยวก็ชินเองครับ แต่ระวังเรื่องรอบแอรืทำงานแล้วกัน
    แบบอยากให้กระโด เหมือนกัน

14. คลัชพี่เทนเปลี่ยนยัง:D

15. สมยศ สาริกา

สมยศ สาริกา New Member Member

1
    0
    0
    เป็นที่หวีครัตช์ อาจเกิดการเสียหาย ลองไล่นำมันครัตช์ ดูก่อน เหมือนกับนำมันเบรก

16. ที่รถผมก็เริ่มเป็นแล้วไม่รู้เป็นอะไร หรือว่ามันเป็นที่ไปเปลี่ยนเฟืองท้ายมา ก่อนเปลี่ยนเฟืองท้ายมันไม่เป็น หรือว่าเฟืองท้ายมันกินแรงตอนออกตัว ผมเปลี่ยนเป็นเบอร์ 3.7 มาครับ

17. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ของผมรอบรถสูงเวอร์น่าจะเป็นเพราะคลัชว่าจะไปเช๊คอยู่เหมือนกันคับ

18. รถผมก็รอบรถสูงเวอร์เหมือนกัน รถวิ่ง 100 รอบเครื่องขึ้น3000 ผมก็เลย เปลี่ยนเฟืองท้ายครับ วิ่งฉิวเลย

19. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ถ้ารอบสูงเวอร์น่าจะลองทดเฟืองท้ายดูนะ...ครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้