ไฟหน้าไม่ค่อยแรงเลยจะทำอยางไรให้ไฟสว่างขึ้นแต่ใช้เงินน้อยหน่อยคือไม่มีเงินติด xenon

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Tee2Tee, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tee2Tee

Tee2Tee Guest

0
    0
    0
    ช่วยแนะนำด้วยครับ

2. NeOmusha

NeOmusha New Member Member

111
    1
    0
    1.ล้างโคมคับ 2.ติดสปอร์ตไลน์ถูกดวงไม่กี่บาทแถวบ้านผมแบบธรรมดาดวงละไม่เกิน100บาท

3. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    อ่ะตามนั้นครับ ไม่ก็ติดสปอร์ตไลท์เพิ่มเติมเข้าไป

4. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ผ่านมาครับ

5. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    เปลี่ยนโคม ติด relay ไม่ก้อติด xenon

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เปลี่ยนโคมใหม่ไปเลย ของไต้หวัน ไม่แพงด้วย...............มีอยู่คู่สนใจป่าว............ตามรูป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2008
  7. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    หรืออีกทางเลือกหนึ่งนะครับ ไปล้างโคม แต่รถรุ่นเราไม่รู้จะคุ้มหรือป่าว เพราะราคาเริ่มต้นที่ คู่ละ 1500 บาท ตามลิ้ง
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?p=6264020#post6264020

8. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    อย่างนั้น ซื้อ ใหม่ไต้หวันดีกว่าครับพี่น้อง ข้างละ 1000 บาท ได้ของใหม่ด้วย

ส่วนของเก่า ก็เก็บไว้ พอดำได้ที่มาใส่ ก็เป็นโคมดำ เลยครับ แหล่ม

9. utaga

74
    1
    0
    ผมไปล้างมาครับ เมื่อวันเสาร์นี้เอง แถวสนามบินน้ำ คู่ละ 600 บาทเองครับ ร้านใหญ่เหมือนกัน เจ้าของชื่อ ตัวต่อ คับ 0813544991 ลองโทรไปถามดูละกันใช้เวลาประมาณ 2-3 ชม. คับ

10. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ...สำหรับสมาชิก...........น่าจะถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับว่า สภาพก่อนและหลังเป็นงัยบ้าง....
    ไม่แน่ใจ โคมพลาสติก ล้างแล้วจะใสขึ้นเยอะมั๊ย

11. utaga

74
    1
    0
    ของผมโคมแก้วนะใสมากกกกพอล้างแล้ว ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้อะ

12. - MaDNeS -

- MaDNeS - New Member Member

23
    1
    0
    ตามพี่ๆบอกเลยครับ เปลี่ยนโคม หรือไม่ก็ล้าง ใส่สปอตไล้เพิ่ม

13. ยูซุบ

562
    4
    0
    ถ้าว่างลองแกะล้างเองดูครับ ของผมลองล้างดูแล้วใสเหมือนใหม่เลย

14. NeOmusha

NeOmusha New Member Member

111
    1
    0
    เห็นด้วยกับการทำเองคับ หรือไม่ก็ลองถามโคมใหม่ที่พี่น้องดูคับ พี่น้องเค้าช่วยทุกคนอยู่แล้ว

15. nong_acc88

4,280
    13
    38

ช่วยตัวเองก่อนดีกว่าครับ..........อิอิอิ..............แล้วค่อยหาตัวช่วย..

16. Tee2Tee

0
    0
    0
    อยากล้างเองครับช่วยแนะนำด้วยครับหรือว่าล้างกับแฟ๊บเลยหรือเปล่า

แล้วไฟสปอร์ทไลท์ มันราคาเท่าไร่ครับซื้อมาเปลี่ยนเองได้หรือเปล่าช่วยแนะนำวิธีการหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

17. ยูซุบ

562
    4
    0
    วิธืล้างดูที่กระทู้งาน DIY ครับ

18. - MaDNeS -

23
    1
    0
    ผมเพิ่งใส่ไฟหลังใหม่ ข้องนึงเก่า ข้างนึงใหม่ เอาข้างเก่าออกมาล้างแล้วมันไม่เห็นเหมือนใหม่เลยอะครับ มันแตกต่างกันมากเลย ไม่รู้จะแก้ไงดี ไว้จะเอารูปมาลงให้ดูครับ

19. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ก็หาอันใหม่มาใส่แทนอันที่มันเก่าซิครับ.....................ผมเข้าใจว่าโคมไฟหน้าสีมันขาวเลยล้างแล้วดูใหม่
    ส่วนด้านหลัง มันไม่สามารถถอดมาล้างได้นะ แค่เอาน้ำใส่ไปแล้วเขย่า และที่สำคัญมันไม่ใช่สีขาวด้วย มัน
    จึงแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดนะ

20. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    ใส่ถ่าน เพิ่มฝืน ... เด๊ว ไฟก้อ สว่าง อิอิ ...........

21. - MaDNeS -

23
    1
    0
    เก็บตังก่อนครับ ขอบคนครับ

22. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    ล้างโคมครับ(ถามผมดิ.............ทำอยู่อ่ะ ทุกๆอย่างเกี่ยวกับไฟหน้าแหละครับ) เสร็จขั้นตอนนี้แล้ว ก็
    ติดรีเลย์ต้องใช้สายใหญ่หน่อยนะครับ เพราะสิ่งที่ตามมาคือ..........................
    หลอดไฟยี่ห้อ ทังสแลม..........100/140 w ครับ แล้วโลกยามคำคืนจะเปลี่ยนไปทันทีครับ
    ถ้าไม่ดีขึ้นกว่าเดิม เอา xenon ฟรีๆไปชุดนึงเลยครับ (กล้าท้าเลยน๊า..............) อิๆๆๆๆ

23. nong_acc88

4,280
    13
    38
    เมื่อไหร่ จะได้ชมรถคุณฟลุ๊คสักที................

24. Tee2Tee

0
    0
    0
    แล้วถ้าจะติด หลอดไฟยี่ห้อ ทังสแลม..........100/140 w นี้ต้องเปลี่ยนโคมด้วยหรือเปล่าครับของเก่ามันทนความร้อนได้หรือเปล่าครับ
    ว่าแต่หาซื้อได้ที่ใหน ราคาเท่าไรครับ
    ขอบคุณครับ

25. เปลี่ยนแค่หลอดครับ ถ้าจานฉายและโคมยังดีอยู่ ไม่ต้องเปลี่ยนใหม่ครับ :)

26. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    เดี๋ยวก่อนครับขอเวลาผมอีก ซักหน่อยนะ

เดี๋ยวก่อนครับขอเวลาผมอีก ซักหน่อยนะ ตอนนี้กินแกลบอยู่น่ะ
    กว่าจะเสร็จ......ก็อีกประมาณ 2 เดือนน่ะครับ หมดไปเยอะน่ะครับ
    แต่คิดว่าจะใช้มันไปอีกนาน เลยต้องทำให้มันไม่อายใคร อยากให้คนอื่นรู้ว่า
    คุณค่าของสิ่งนั้น อยู่ที่การให้ความสำคัญกับสิ่งนั้นครับ
    ของไรแล้วแต่ถ้าเราไม่รักษาและ ดูแลมันก็จะด้อยค่าในที่สุดครับ........

27. ยูซุบ

562
    4
    0
    เห็นด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้