อยากทราบ ราคาของอุปกรณ์แต่งEVO3 ภายนอกและภายใน ไม่เอาเครื่องครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย เด็กใหม่หัดเล่นรถ, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนให้คำแนะนำหน่อยครับ พวกไฟเบอร์ไรนี่ครับ ขอบคุณครับ

1. ขอควากรุณา ผู้รู้ราคาตอบ ที่ครับอยากแต่งรถอ่ะครับแต่ไม่รู้เรื่องเล่ย

2. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ทั้งลำราวแสน-2แสน ซื้อทั้งลำเลยคุ้มกว่า

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อะไหล่ ที่ใช้ในการแปลงอีโว มีเยอะมากครับ
    เรียกว่า รื้อออกแทบทั้งคัน
    เรื่องราคาจึงบอกไม่ได้เลยครับ เพราะเยอะมาก ราคาขึ้นๆลงๆ

เอาคราวๆ พาร์ทไฟเบอร์ รอบคันไม่รวมสี ราวๆ 12000-15000
    พาร์ทแท้ รอบคัน ไม่รวมสี ราวๆ 25000-30000

ส่วนมากที่แปลงแท้กัน มักนิยมตัดหัว-ท้าย ภายใน อีโวแท้ๆ เข้ามาสับของครบๆทั้งคันครับ ราคาจึงไม่สามารถสรุปแยกชิ้นได้ครับ

4. ทั้งลำ หมายถึง แบบไหนครับ ผมไม่เข้าใจ แต่ขอบคุณมาก ครับ ช่วยบอกละเอียดนิดครับ

5. ขอบคุณมากครับ

แต่ราคาภายใน ขึ้น ๆ ลงๆ ใช้ปล่าวครับ แต่ภาย นอก ไม่น่าเกิดนี้ ใช้ปล่าวครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ภายในซื้อแยกทีละชิ้น มักไม่ค่อยมีคนขายครับ
    หรือมีขายก็ไม่สามารถเก็บได้ครบทุกชิ้น
    ต้องตัดอีโวแท้มาจากญี่ปุ่นทั้งคัน แล้วไปขอซื้อภายในเอาทั้งคันแทนครับ
    ราคาภายในครบๆ ราวๆ 3-5 หมื่น ครับ

7. primo_xx

747
    6
    0
    ก่อนหน้านี้ผมก็คิดเหมือนคุณคับ คือซื้อของแต่งทีละชิ้นมาแล้วซักวันมันจะเป็นอีโว แต่หลังจากที่คิดๆแล้วมันไม่คุ้มเพราะคิดว่ารถนอนอู๋บ่อยแน่เลย ก็คิดกลับกันว่าซื้อรถที่ทำมาแล้วและเอาแบบแท้ๆ มาขับดีกว่ายอมจ่ายแพงแต่คุ้มค่า และหาปีใหม่ๆหน่อยถ้าจะให้ดีปี96 จะดีมากเพราะมันยังจัดไฟแน้นได้ และขายต่อราคาก็ไม่ดีดตัวลงมามาก

คิดง่ายๆคับ คุณซื้อทีละชิ้นค่าติดตั้งต่อชิ้นเท่าไหร่ หมดเยอะคับและปานปลายเพราะของที่ได้ราคาไม่แน่นอน และของที่ได้ถ้าดูไม่เป็นอาจโดนของพวก e-car ตัวนอกก็เป็นได้ ถ้าซื้อevo3แท้มาทั้งคันหมดปัญหานี้ไปได้เลย
    ของแท้ต้องดูที่โค๊ตนะคับ
    ราคาลองเช็คในบอร์อด นี้ดูคับ http://www.club4g.com/index.php/topic,8278.0.html
    แต่ ถ้าซื้อมาทั้งคัน ดัดแปลงให้เส็ดก็น่าจะอยู่ที่ราวๆ1-2 แสนขึ้นอยู่กับรถที่ได้มาว่าสมบูรณ์แค่ไหน+E-carคันที่ท่านใช้1คัน
    ท่านก็จะได้สัมผัสกับ Evoliution III AWDที่ท่านลองแล้วจะติดใจ
    ปล.ซื้อรถทำเส็ดแล้วจดถูกต้องมาขับคุ้มกว่าคับ อิอิ...ไม่ต้องกลัว ตร.จับ รอท่านอื่นมาแชร์ประสบการณ์ต่อคับ

8. ขอบคณครับ

ขอบคุณครับ ท่าน

9. ขอบคุณครับ

รบกวนถามไร เพิ่มอีกนิสครับ
    ผมมี ปี 95 ถ้าเอาเข้าไฟแน้น แล้ว ซื้อ EVO3 ที่เส็ดแล้วจดทะบียน มันคุมกว่าปล่าวครับ
    ราคามันประมาน เท่าไร EVO3 ที่ทำเส็ดจดทะเบียนถูกต้อง อ่ะ ครับ
    ปล.ผมได้ไปคิดว่า เอาดีครับ เพิ่งหัดเล่นไม่ค่อยมีประสบการณ์

10. primo_xx

747
    6
    0
    -รถปี 95 เข้าไฟแน้น ผมไม่แน่ใจนะแต่คิดว่าไม่เกิน 150000
    -คุ้มกว่าถ้าดูรถเป็นคับ
    -EVO III ถูกต้องก้อจะอยู่ราวๆ 280000-400000 ไม่เกินนี้แล้วแต่ของเล่นและสภาพ และปี

ศึกษาไปเรื่อยๆคับ แล้วจะได้รับรู้ถึงคำว่า hi performance car

11. ขอบคุณครับ

ขอบคุณน่ะครับ

ถ้ามีไรไว้ปรึกษาใหม่อีกที

12. รบกวนอีกหน่อยครับ

มีข้อแนะนำในการดูรถ ส่วนไหนเป็น พิเศษเปล่า ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ และ สภาพเครื่องยนต์ ผมนี้ดูไม่ค่อยเป็นเลย ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

13. primo_xx

747
    6
    0
    ยินดีคับ:D

14. primo_xx

747
    6
    0
    สำหรับผมเปิดฝากระโปรงดูกางเกงใน....
    มะจ้าย...ดูแท่นยึดเครื่องคับอันนี้ซีเรียส ถ้าเชื่อมทองเหลืองมาหรือว่าง่ายๆเคยฉีกมา อย่าเอาคับ เจ็บตัวแน่เพราะแก้ไม่จบ
    น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ฝาก เฟืองท้าย ไม่ไม่เงามัน น้ำมันต้องไม่ซึมออกมาคับ ที่เหลือรอท่านอื่นมาตอบ อิอิ...

15. ขอบคุณครับ

รอ ความคิดหลายคนครับ ได้ดู เป็น หุหุ

16. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    พี่ใน Evolutio Thailand จะขายอยู่ครับ อีโว 3 สีขาวทำแท้ ราคายังไงลองคุยดูครับ พี่แกใจดี ไม่น่าจะแพง
    แกชื่อพี่ใหม่ครับ

17. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ภายในอะไหล่ อีโว รวมถึงภายนอก ลองถาม pure do it คับ

18. primo_xx

747
    6
    0
    มาแล้ว 1 ลำ ราคา 14X,,XXXX บาท
    เชียงกงบางนาคับ สดๆร้อนๆ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้