เปลี่ยนไมล์ขาวเป็นไมล์ส้มด้วยสีเน้นข้อความ (คนไม่มีตัง)

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย WIROD48, 23 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WIROD48

WIROD48 New Member Member

6
    0
    0
    diy แบบประหยัดนะครับใช้งบเพียง 0 บาทนะครับผมไปหยิบสีเน้นข้อความ (สีส้ม) จากออฟฟิสมา แล้วแก๊ะหน้าพลาสติกออก แล้วนำสีเขียนไปที่ตัวเลขพร้อมทาไปที่เข็มไมล์ ที่เป็นสีขาวทั้งหมด และประกอบใส่แบบเดิม แค่นี้เองครับ จากไมล์ขาวกลายเป็นไมล์สีส้มนะครับถ้าไม่ค่อยสังเกตุ ก็ไม่รู้หลอกครับว่านี้ไมล์สีขาว แต่พอมาขับรถตอนกลางวันทำไมมันเรืองแสงได้ด้วยครับ พร้อมสว่างกว่าไมล์ขาวเดิมอีกต่างหาก ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ พอดูได้ จากคนประหยัดแต่อย่างแต่ง

2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    แหล่มเลยครับ

3. be_be

be_be Guest

0
    0
    0
    ถอดยังไงครับหน้าปัด ง่ายไหม ช่วยบอกวิธีถอดให้หน่อยนะครับจะลองไปทำดูครับ เผื่อจะเห็นชัดกว่าเดิม

4. ROTA15"

ROTA15" New Member Member

8
    0
    0
    กำลังจะลองทำอยู่พอดี...แต่กะจะทำแค่เข็มก่อน

5. WIROD488

WIROD488 Guest

0
    0
    0
    ผมกล้ารับรองเลยว่าตอนกลางวันรู้สึกเหมือนว่าเราเปิดไฟไมล์ทิ้งไว้เลย

ผมกล้ารับรองเลยว่าตอนกลางวันรู้สึกเหมือนว่าเราเปิดไฟไมล์ทิ้งไว้เลย (จะไปเสียตังกับไมล์ส้มจริงทำไมละครับ เศรษฐกิจพอเพียง)

6. WIROD48

6
    0
    0
    ตอนกลางวัน ไมล์ส้มปกติ ยังอายเลยครับเพราะว่าเหมือนกับเปิดไฟรถ เลยครับ

7. WIROD48

6
    0
    0
    ถอดน็อต 2 ตัวบนหน้าปัดก่อน แล้วงัด แผงดำหน้าออกให้หมดโดยกดลง แล้วดึงออก ดึงสายไฟล์ฉุกเฉิน สายนาฬิกาออก จะเหลือแค่น็อตยึดไมล์ 4 ตัว ไขน็อตออกดึงสายไฟล์ไมล์ออกให้หมด จะเหลือแค่ไมล์โล่ง ๆ เอาไขควงกดตัวยึดพลาสติกหน้า 4 ตัวออก แค่นี้เองครับ ไม่ถึง 5 นาทีเลยครับ แล้วก็ทาไมล์ พร้อมถอดไมล์ออกมาเช็ดด้วย ก็จะสว่างขึ้นทันตาเห็นเลยครับ

8. WIROD48

6
    0
    0
    บอกผิดครับ ไมล์ดำเข็มขาวครับ ไม่ใช่ไมล์ขาว โทษทีครับเข้าใจผิดไม่รู้ เป็นไมล์ดำเข็มส้มครับ

9. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    แจ่มเลยครับ

10. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    สวยครับ

ว่าแต่ผมอยากทำไมล์ขาวจาก 180 เป็น 240 นี่ ต้องทำงัย (อยากได้มากกก)

11. dew..civic

dew..civic New Member Member

35
    1
    0
    สุดยอดครับ

12. noise_noi

noise_noi New Member Member

83
    4
    0
    สั่งไมล์ของช้อนคร้าบบบบบ 555+

ผมเคยทะลึ่งเอายาทาเล็บมาทา ป้ายไปป้ายมาเข็มหัก(มันมีทินเนอร์ผสม โดนพลาสติกเจ๊งงง)

13. malangzab1

malangzab1 New Member Member

5
    0
    0
    อยากทำมั่ง แต่แกะไม่เป็นอะ (กลัวเจ๊ง T_T)

14. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    :)

จะ DIY อยู่เหมือนกัน แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะทำอย่างไร :confused:
    ที่เห็นไมล์ขาว 240 อยู่ 2 แบบ แบบมี logo "spoon" และแบบไม่มี logo ทั้ง 2 แบบ ถ้ามีของก็ราคาแรงมากกกกกกก :cry:

15. jon_66

jon_66 New Member Member

12
    0
    0
    สวยดีครับ คิดได้ไง

16. noise_noi

noise_noi New Member Member

83
    4
    0
    เข็มไมล์หักเลยเอาไมล์คาร์บูมาใส่ ต่อเอนจิ้นซะ มีตั้ง220 แนะ ผมเคยเห็นที่ใหนมาไม่รู้นานแล้ว รู้สึกจะในclub 4g63 เรื่องDIYไมล์นี่แหละครับ รู้สึกว่าถอดหน้าปัดออกมาเอาไปscan ทำความเร็วเพิ่มในPhotoshop แล้วPrintออกมา เป็นกระดาษแปะ อีกที ยุ่งยากมั้ยละครับ อีกอย่างผมว่าคงไม่เนียนหรอกครับ

17. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    เยี่ยมคับ

18. seen

seen New Member Member

9
    0
    0
    เจ๋งดี ครับ..... อย่าทำบ้าง ถอดไม่เป็น ว่างๆผมเข้าไปให้พี่ทำได้ปะ อิอิ........

19. MaRDi_CLuB

MaRDi_CLuB New Member Member

56
    5
    0
    พี่ครับต่อไฟเอนจิ้นในไมล์เดิมนี่มันต้องทำยังไงบ้างครับ พอดีกำลังคิดจะทำครับ

20. AE EG FERIO

AE EG FERIO New Member Member

76
    7
    0
    เยี่ยมเลยคับ

เยี่ยมไปเลยคับ ของผมมีแต่แบบนี้อะ :D:D

21. hardrock

hardrock New Member Member

13
    0
    0
    ผมประกอบเข้าไม่เหมื่อนเดิมเข้มรอบค้าง ระมัดระวังด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้