พี่ๆน้องๆครับ รถคันแรกในชีวิตขอเวลาสัดนิด ขอคำแนะนำด่วนครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย โต้งครับ, 13 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมงบไม่มากตัวก็ใหญ่ สนใจอีคาร์หัวฉีดครับ ออโต้ ไม่เน้นแรง ขอถามพี่ดังนี้ครับ ตรงๆเลยนะครับไม่อาย

1. ผม อ้วนครับยอมรับ หนัก130 สูง 185 จะนั่งขับได้มั้ยครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนเบาะคนขับครับ
    2. ผมควรซื้อรถที่แต่งบ้างแล้วหรือเดิมๆดีครับ
    3.อีคาร์ หัวฉีดนี่ปี 94 ขึ้นไปใช่หรือไม่ครับ
    4.ชุดแต่งรอบคันนี่ประมาณเท่าไหร่ครับ มีกี่แบบ งงมากครับ ขอเห็นรูปด้วยก้อดีครับ
    5.โอเวอร์ฮอนคืออะไร เคยมีคนบอกว่าซื้อรถมือสองนำไปโอเวอร์ฮอนแล้วจะดี
    6.ใครมีคำแนะนำใดๆเพิ่มเติมทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ครับ หรือมีของแต่งใดๆที่จะขายผม ผมจะโทรไปหา หรือยิงมาก็ได้ 0879174648 ผมอยู่แถวบางนาครับ ชื่อโต้งนะครับ

ทุกวันนี้ไปไหนมาไหนลำบากครับ
    พิตบูลก็เห่าเวลาผมไม่อยู่ต้องเอามันไปด้วยที่บ้านลำคาญแต่ก้อรักมัน
    มอไซวินก้อไม่ค่อยรับ เวฟขี่ไปล้อก้อดุ้ง ทนไม่ไหวแล้วครับผม ขอคำชี้แนะด้วยครับ

1. AWY

AWY New Member Member

47
    3
    0
    1. ไม่ใช้ปัญหาครับพี่น้องเรื่องเล็ก
    2. ส่วนตัวผมว่าเดิมๆ ดีที่สุด ครับ
    3. แล้วแต่ ครับ มีหลายตัวให้เลือก ครับ(ราคา80000-150000ตามสภาพ)
    4. เยอะมากแล้วแต่ชอบ ครับพี่น้องตั้งแต่4500-หลักหมื่นก็มี ครับ
    5. เป็นยกใส่ในของเครื่องในส่วนที่มีการสึกหลอเช่น แหวนกวาดน้ำมัน เป็นต้น
    6. MRC 025 ออกจากถ้ำมาแว้ว 555

2. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    ตามที่เอ้ว่าเลยครับ.. ถ้าอยากให้สบายใจสุดก็มิตติ้งหน้าเจอกันครับ. แล้วเลือกเปิดฝากระโปรง(รถ)ดูเอาเลยครับ

3. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    1 เบาะ จิงๆก้ไม่จำเปนเท่าไหร่หรอกคับ เอาตามสะดวกดีกว่า
    2 อันนี้ก็เเล้วเเต่น้องนะคับ ถ้าชอบเเบบเเรงๆก็ซื้อเเบบเเต่งมาก็ได้คับ เเต่ต้องดูดีๆหน่อย อาจจะเจอปัญหาเยอะ ถ้าเปนผม หาเดิมๆเลยดีกว่า เเต่สภาพดีๆหน่อย
    3 เเล้วเเต่รุ่นคับ จะมีหลายรุ่น
    4 ก็มีevo123 ลิโบโร่ GTI
    5 เป็นการรื้อภายในเครื่องออกมาทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นลูกสูบก้านสูบฝาสูบ เเละอื่นๆออกมาเพื่อตรวจเช็คว่าอะไรเสื่อมสภาพเเละเปลี่ยนล้าง ทำความสะอาดทั้งหมด

4. Ane_076

Ane_076 New Member Member

240
    6
    0
    แรงมาก น้ำมันก็กินมากๆนะคับ ตอนนี้ 35 บาทแล้วนะคับ
    ถ้ารัฐไม่อุ้มละก็ไม่ต้องขับกันเลยทีเดียว

5. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    ยาวๆไป

6. ตอนผมโพสไปไม่ถึงชั่วโมงพี่เอ้ก็โทรมาเลยครับ ได้ความรู้เยอะมากๆเลยครับ ถ้าพี่ๆคนใดอยากเสนอแนะเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ยิงมาก็ได้ที่ 0879174648 พวกพี่ๆนี่น้ามใจงามกันดีจิงๆ ผมดูรถไม่เป็นอ่ะครับพี่ ถ้าพี่ๆท่านใดสนใจ หรือมีคนรู้จัก จะขายรถบอกได้เลยนะครับ ขอเป็นเกียร์ออโต้ละกันครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้ามากๆครับ

7. ถามอีกนิดครับที่พี่บอกว่ามิตติ้งนี่มีขายรถด้วยหรอครับ

8. AWY

47
    3
    0
    ไม่มีหรอก มาจีบเอาเลยชอบคันไหนของพี่ๆๆเขาเลย 5555555

9. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    ก็ตามที่ตาเอ้บอกเลยครับ... คือเป็นแบบอย่าง เป็นแนวทางครับ... ไม่มีการขายหรอก. แต่ถ้าถูกใจให้ฟรีเลย

10. AWY

47
    3
    0
    ถูกต้องนะ ครับ

11. AWY

47
    3
    0

เออ เอาชื่อ บริษัท ที่บ้านให้พี่ด้วย พี่มีงานให้ทำ ติดต่อมานะ
    แล้วถ้ามี งานที่เคยทำที่ไหนมาบ้างก็ ลงCD มาก็ได้มีงานมีงาน

12. เอายาวไปคราบบบบ แต่ที่แน่ๆมิตติ้งหน้ามาดิครับรับรองไม่ผิดหวังครับอยากได้แบบไหนเอานิ้วชี้ได้เลยครับบบบบบ

13. GunGunCo

GunGunCo New Member Member

16
    0
    0
    ผมก็อ้วนนน สูง 166 หนัก 125 ยังไม่มีปัญหาเลยคร้าบบบ :D

14. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    งั้นmeetingหน้าไม่ไปดีก่า5 5 5 เดี่ยวโดนชี้รถ กร๊ากๆๆๆๆ

15. AWY

47
    3
    0
    กลัว อะไร วัยรุ่น ( รุ่นไหนวะ ) อิอิ

16. ถึงพี่ gungunco หน้าตาผมแนวเดียวกับพี่เลย ถามต่ออีดนิดครับ แล้วถ้าเป็นท้านเบ๊นส์อ่ะครับ
    200000 อยู่มั้ยครับ แล้ว ซีเค2 นี่ใช่ท้ายเบ๊นส์มั้ยครับพี่งงมากครับ

17. AWY

47
    3
    0

น่า จะได้ ท้านเบ๊นส์ มี ตั้งแต่ CK2, CK5, CK4 แล้วแต่ปี
    แล้วเรื่องงานว่าไง ครับ จะได้ไปเสนอ พี่เขา อาทิตย์หน้าก็ได้
    เพราะรถพี่พัง

18. vittayayut

vittayayut New Member Member

12
    0
    0
    มิตติ้งหน้าเมื่อไหร่ครับ

19. Keng@7GT-A

1,750
    177
    63
    MEETING ครั้งต่อไป คงจะเป็นที่ งานมอเตอโชที่ไบเทค คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้