ใส่เฟืองเกียร์D4Dในไมตี้

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย bbbbbb, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bbbbbb

bbbbbb Guest

0
    0
    0
    ครับถ้าใส่มันจะใส่ที่เกียร์5เกียร์เดียวครับ วิ่งจะประหยัดกว่า เพราะ วิ่งเกียร์5ปกติความเร็วที่120kmความเร็วรอบจะอยู่ที่3500rpm เเต่ถ้าใส่เฟืองไป ความเร็วที่120kmความเร็วรอบจะเหลือที่3100rpmครับ ไปลองดูได้ลองมาเเล้ว

2. อืมมม..น่าสนใจ เพราะส่วนหย่ายผมจะวิ่งต่างจังหวัดบ่อย ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคับ....

3. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    กระจ่างครับ

4. รถเสร็จรึยังคับ..พี่โต้ง..ส่วนรถผมกากบาดเเตกคคับ แถมลูกหมากปีกนกเสียอีก ฮือๆๆ...

5. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ได้ความรู้อีกแล้วครับท่าน ขอบคุณครับ

6. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    งบประมาณเท่าไรหรอครับ

7. eed_cr

eed_cr New Member Member

22
    0
    0
    เดิมๆ รอบ 3000 rpm วิ่งได้ 100 km/h เต็มที่ เปลี่ยนแล้ว ได้ ประมาณ 107 km/h ครับผม

8. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    จัดปาย

9. น่าสนใจนะคับ อย่างนี้ต้องลอง..หุหุ

10. ป๊อก Tiger

ป๊อก Tiger New Member Member

52
    0
    0
    อันนี้แนะนำให้ทำเลยคับ ถ้ามีตังไม่แพงคับ น่าจะอยู่ที่3พันก่าๆ

11. เเต่ว่ารถผมมันรุ่นเก่าอ่ะคับ..ไม่รูว่าต้องเเปลงไรป่าว รบกวนพี่ๆช่วยเเนะนำด้วยคับ..ใช้HILUX2200(ม้ากระโดด)อ่ะคับ..

12. Activestyle

Activestyle New Member Member

77
    2
    0
    แล้วถ้าเป็นรถผม Hilux Hero เนี่ยเปลี่ยนได้ด้วยหรือเปล่าครับแนะนำด้วยคร๊าบบบ

13. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    น่าลองครับ

ของผมพอแช่เกียร์ 5 รอบมันสูงอยู่เหมือนกันครับ:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้