อาการอย่างนี้เกิดจากไรครับ E36 M43

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย jojosurin, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jojosurin

jojosurin New Member Member

3
    0
    0
    คือตอนที่ขับอยู่ ประมาณ 100 กิโลเมตรต่อชั่วโมง พอยกคันเร่งมันไม่ลื่นเหมือนก่อนมันตื้อๆเหมือนเกียร์ธรรมดา แล้วรอบเด้งขึ้นตลอดทุกครั้งที่เปลี่ยนเกียร์ (เหมือนถอนเกียร์ธรรมดาเลย) บางครั้งเกียร์ก็เข้าโหมดฉุกเฉิน บางครั้งก็ดับไปเลย สตารท์หลายครั้งกว่าจะติด แล้วต้องเร่งเครื่องแรงๆไม่งั้นมันดับคืน อาการดังกล่าวมันเกี่ยวกับอะไรเกิดขึ้นจากอะไรครับ ช่วยที
    :cry:

2. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    เรื่องเกียร์ผมอ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจอะคับแต่เรื่องเครื่องน่าจะเป็นที่แอร์โฟร์นะคับ

3. jojosurin

jojosurin New Member Member

3
    0
    0
    คือว่าตอนที่ขับอ่ะครับ ขับอยู่ซัก 100/ชม. พอยกคันเร่ง รถมันหน่วงๆไม่ลื่นไหลเหมือนตอนปกติ เหมือนตอนขับเกียร์ธรรมดา ตอนที่เราไม่เหยียบคลัช แล้วพอเกียร์เปลี่ยนเป็นเกียร์ต่ำลง ทุกครั้งที่เกียร์เปลี่ยนรอบจะเด้งขึ้นสูงทุกครั้ง ปกติมันจะสมูทตลอด อันนี้รู้สึกเหมือนเกียร์ธรรมดาเลยครับ ผมกลัว ทล์อคจะพังอ่ะป่าวครับ

4. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ลองเช๊คระบบเกียร์ดูคับปัญหาน่าจะมาจากที่เกียร์จิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้