ประตู B13 เสียอ๊อดแอ๊ดๆ ซื้อ ประตู B14 มาแทนได้รึเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 6 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    คือ ประตู เห็นมันมีอะไรเหมือนๆ กันเยอะนะครับ ก็เลยสงสัยว่า ใช้แทนกันได้รึเปล่า

แล้วมีอะไรเปลี่ยนใช้ของ B14 ได้บ้างครับ วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

แล้ว ยางขอบกระจก (รอบคันเลย) มันเสีย ทำไงดีครับ ที่มันไม่แพงมาก กลัวหน้าฝน มันจะรั่วเข้ามาอีกนะครับ

ช่วงนี้ผ่านเซียงกงบางนาบ่อยนะครับ ถ้าจะหาอะไหล่ B13 สำรองไว้ วานผู้รู้บอกหน่อยนะครับว่า ไปซื้อที่ร้านไหนครับ ผมไม่เคยเข้าไปเลย เคยไปแต่เซียงกง ปทุมวัน

2. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    *** ประตุใส่ ของ 14 ไม่ได้น่ะ ลองตั้งประตูใหม่อาจจะไม่ดังก็ได้ครับ ขอบยางต่างๆถ้าเน้นถูก ของ เทียมมี ครับ วรจักรเดินดูมีเยอะ ร้าน ประดิษฐ์ กลการ น่าจะมี 0-2221-6213

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ตามพี่โอไปเลย ใส่ด้วยกันไม่ได้ครับ........

4. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เอ่อ ใจเย็นครับใจเย็น ประตูมันคนละทรง คนละแนวกันเลยนะนั่น ค่อยๆหาก่อนนะครับ ประตู B13 ก้อน่าจะมีเยอะอยู่นะ

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ลองหยอดจรบีตามข้อพับดูก่อนดีกว่ามั๊ยครับเผื่อหายจะได้ไม่ต้องเสียตัง

6. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    ผมก็เคยเป็นคับต้องใช้จารบี

7. kooljo

516
    18
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

ขอถามต่อละกันว่า แอร์ผมก็เย็น แต่ตอนคอมเพรสเซอร์มันดับละ บอกตรงๆ ร้อนตับแตกเลย ช่างแอร์บอกว่า เป็นเพราะ ช่วงแอร์มันพัก อากาศที่เย็นๆ มันไหลออกไปข้างนอกเร็วมาก เพราะ รถเก่า ช่องรูโหว่มันเยอะมาก เหล่า B13 แก้ปัญหานี้กันยังไงบ้างครับ

8. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ประตูมันดัง ประตูมันตกด้วยใช่มั้ยอ่ะค้าบ

ลองเปลี่ยนสลักประตูน่ะคับ น่าจะหายเลยล่ะ

9. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ถาม เวลารถวิ่งมีเสียงดังเข้ามาในห้องโดยสารมากมั้ยครับ กับคำว่า มีช่องรูโหว่เยอะนะครับ แล้วเห็นมั้ยว่ามันมีตรงไหนบ้าง ถ้าจากในห้องเครื่อง ให้หาสตกเกอร์ไปปิดไว้ก็ได้นะครับ

ระบบแอร์ของผมเวลามันตัด มันก็เย็นนะครับ แล้ววักพักมันก็ทำงานตามปกติ

10. kooljo

516
    18
    0
    อืมม ผมไปปูพื้นพรมเพิ่มอีก 2 ชั้นนะครับ หายแล้ว เย็นมาก ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

11. ttt25

ttt25 New Member Member

8
    1
    0
    ลองไป ที่ร้านช่างศิลป์ ตรงซอยข้างเซียร์ รังสิต ดูนะค่ะ ซ่อมดีของเราก็ตกเหมือนกัน ดังก็อกๆ แก็กๆ กุ๊กๆ กิ๊กๆ ไปทำมาตอนนี้แน่นปึ๊ก พอดีเห็นในเนตเขาแนะนำกันก็เลยลองไปทำดู ไม่ผิดหวังค่ะ
    ปล.แนะนำเป็นทางเลือกค่ะ

12. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    หายดีแล้วหรือยังครับ อิอิ

13. kooljo

516
    18
    0
    หายดีแล้วครับ รายการซ่อมถัดไปเป็น คิ้ว กระจกประตู กับ ยางขอบกระจกหน้า + หลัง อิอิอิ ซื้อรถเก่ามาก็ต้องทำใจเน้อ

14. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ยางขอบกระจกนี่ราคาใช้ได้เลยครับ

15. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    .ใช่พี่ของผมก็หาย:cry::cry::cry::cry:

16. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    :D:D:D:D

17. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ใช้ไปไหน คับ ...

:D :D :D

18. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    ซื้อโอเลี้ยงถุงนึงครับ :D:D:D

19. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    ดีใจด้วยครับ ค่อยๆซ่อมกันไปบันเทิงดีครับ :D:D:D

20. kooljo

516
    18
    0
    อืมม คิ้วประตู ยังไม่ทันซื้อมาเปลี่ยน ......... สวิตช์แอร์ดันมาเจ๊งอีก โอ้ว มายก๊อดดดดดดดดดดดดด......... ต้องวิ่งไปเซียงกงอีกแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้