ถ้าจะวางขับ4 อู่ไหนดีคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย gu_gonk, 6 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    มีอีคาร์ เดิมๆ จะวางเครื่องพร้อมทำขับ4
    เพื่อนแนะนำให้ไปอู่ที่สายไหมซอย3 ที่เดียวจบ
    เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยคับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    พี่น้อย ก็ฝีมือดีครับ
    แต่เรื่องแปลงขับสี่นี่รายละเอียดเยอะมาก ต้องเก็บให้หมดเพื่อความปลอดภัย
    แนะนำศึกษาข้อมูลให้รอบครอบก่อนครับ
    ดูกระทู้เก่าๆในบอร์ดนี้ หรือ ไปที่บอร์ด www.mitsusport.com ได้ครับ
    แล้วจะทำที่ไหนค่อยว่ากันอีกที

3. gu_gonk

183
    4
    0
    ขอบคุณคับ แล้วเพื่อนๆมีอู่ไหนแนะนำบ้างไหมคับ

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    รถผมฮุนได ทิบูรอน วางเครื่องอีโว 4 และทำขับ 4
    ที่อู่ พี่ตู่บางซื่อ ทำมา 6-7 ปีแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร
    อ่ะครับ รถตรงรุ่นกับเครื่องง่ายเข้าไปใหญ่ ยิ่งตอน
    นี้พี่เค้าเปลี่ยนที่ทำรถจากบ้านแถวบางซื่อ ย้ายไปทำ
    ที่บ้านแถวคลอง 3 ยิ่งดีใหญ่ กว้างขวาง จอดรถได้
    หลายคัน และมีอู่ทำสีในบ้านด้วย เห็นส่วนใหญ่ที่
    มาทำเวลาทำขับ4 และต้องการจะทำสีใหม่ทั้งคัน พี่
    เค้าจะแกะรถเหลือแต่กระดองเลยอ่ะครับ สมัยที่
    ผมทำต้องเอารถไปทำที่อู่สีข้างนอกอ่ะครับ

5. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18

ถ้าจะถามเรื่อง อู่ ต้องบอกได้เลยครับว่า

"พูดลำบากครับ เพราะอยู่ที่ความเชื่อของแต่ละบุคคลเลย"

ส่วนตัวผมก็ทำอยู่ อู่พี่น้อยแหละครับ Mr.Shock Up และส่วนตัวผมว่าพี่น้อยทำ
    รถได้ดี ไม่มีปัญหา คุยง่าย กันเอง และที่สำคัญราคาคุยได้ครับ

ส่วนเรื่องอู่สำหรับการแปลง หรือทำขับเคลื่อน 4 ล้อ ถามว่าพี่น้อยดีป่าว ?
    ส่วนตัวผมว่า ถ้าเทียบกับราคากับผลงาน ถือว่า เยี่ยมเลยแหละ

แต่ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มเติม ผมแนะนำ
    - 089-8951-282 >>> พี่น้อย
    - www.mitsusport.com

6. gu_gonk

183
    4
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบเลยคับ

7. kanat

kanat New Member Member

22
    0
    0
    ส่วนรถผมทำที่อู่อาจารยืไผ่คับ งานดีเลย

8. hero63

hero63 New Member Member

11
    0
    0
    อย่าไปว่างอู่ตาน้อย สายไหม เชื่อผมมันไม่ค่อยอยากจะแก้งานไห้ แล้วทำไปเกือบ2เดือนขับ2 นะ

9. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    อาจารย์ไผ่อีกเสียงครับ น้องผมทำอีโว2ขับ4 เยี่ยมเลยครับ ตอนนี้ก็ทำ7อยู่อีกคัน

10. Hell 666

Hell 666 New Member Member

9
    0
    0
    อู่อาจารย์ไผ่อยู่ใหนคับ....รบกวนตอบด้วยคับ จากหาดใหญ่คับ.

11. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อยู่ถนนจันทร์ ฝั่งมุ่งหน้าไปถนนนางลิ้นจี่ หลังช่วง ตัดกับ ถนน นราธิวาส ครับ
    เบอร์โทรลองหาดูในกระทู้เก่าๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้