**** ไฟประตู ***************

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย leonic_l, 9 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. leonic_l

leonic_l Guest

0
    0
    0
    มีปัญหาครับ
    ปกติเวลาเปิดประตู จะมีไฟแสดงที่หน้าปัทม์ว่าประตูไม่สนิท ้ายไม่สนิท แต่ อยู่ดีๆ เวลาเปิดประตูหลัง มันมีไฟขึ้ทั้ง สองอย่างเลยครับ ประตู+ท้าย แก้งัยครับ

ขอบคุรครับ

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    เอ่อ ครับ อยากรู้เหมือนกัน

ไม่รู้มันมีฟิว หรือเปล่า สิ อัพ ให้ครับ

3. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ขอถามก่อนตอบให้นะครับ (เหมือนเวลาคนไข้ไปหาหมอ)

รถเดิมๆ ปะครับ
    หมายถึงเคยติดตั้งอุปกรณ์ไฟฟ้าอะไรในรถเพิ่มหรือปล่าว โดยเฉพาะไฟส่องเท้าพวกนั้น
    เพราะถ้ารถเดิมอาการฯี่น่าจะไม่เกิด แต่ถ้าดันเอาสายมาช๊อตกันอาจจะทำให้อาการนี้เกิดครับ

4. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ลองเช็คที่ 0 ก่อนครับ แล้วอย่าลืมมาบอกด้วยนะครับว่าเกิดจากอะไร

5. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    เช็คที่สวิตที่ประตู กับ ฝาท้าย

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง ใ ห้ ร้ า น ไ ด น า โ ม ไ ล่ ส า ย ใ ห้ คั บ

7. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ตกลงคนถามนี่ยังอยู่ไหมเนี่ย

8. leonic_l

leonic_l New Member Member

4
    1
    0
    ยังอยู่ครับ พอดีไม่ได้อยู่บ้าน ไปทำธุระต่างจังหวัดมาครับ

รถเดิมครับ เพิ่งมาเป็น ไม่แน่ใจ ประมาณ เดือนกว่าๆ ครับ แต่ใกล้จะ 100000 โล แล้ว กะว่าจะให้ช่างที่ 0 เช็คเลยล่ะกัน

ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความเห็น

9. Modcula

Modcula New Member Member

49
    1
    0
    หายยังน้า บอกด้วย อยากรู้มั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้