ถามพี่ๆที่ติดแก็ส

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย อ๋อด, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อ๋อด

อ๋อด New Member Member

3
    0
    0
    Esที่ติดแก๊สเวลาโหลดใช้สปริงโหลดของอะไร เวลานั่งหลัง3-4คนจะล้อจะติดซุ้มมั้ย
    ต้องไปอัดน้ำมันเพิ่มปะครับ ตูดจะหย่อนมั้นอะ

2. NANTAWAT

NANTAWAT New Member Member

5
    0
    0
    ของผมก็ติดมาท้ายห้อยมาเลยครับ รถผมเดิมๆเลยกลายเป็นรถโหลดเลยครับ อยากรู้วิธีแก้ไขเหมือนกันครับ

3. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    Esที่ติดแก๊สเวลาโหลดใช้สปริงโหลดของอะไร
    ตอบ ผมใช้สปิงไอบัค โช๊คเดิมอัดนํามัน ร้าน พรเทพโช๊คอัพ ครับก็ ok นะครับ

ครับเวลานั่งหลัง3-4คนจะล้อจะติดซุ้มมั้ย
    ตอบ ไม่ติดครับ แต่จะกระแทกเวลาพื้นไม่เสมอกันครับ

ต้องไปอัดน้ำมันเพิ่มปะครับ ตูดจะหย่อนมั้นอะ

ตอบ ติดแก๊สหนักถังอยู่แล้วครับ หย่อนแน่นอน อัดนํามันเพิ่มก็ช่วยได้แค่ส่วนหนึ่งครับ แต่แนะนําให้ไปรอง สเปเซอร์ด้านหลังดูครับ ยกท้ายให้สูงขึ้น อัดนํามัน แค่นี้ก็ช่วยได้ครับ พยายามดูอย่าให้ท้ายห้อย แต่ผมก็เลยแก้เป็น หน้าทิ้มตูดโด่งไปเลย โดยการเลื่อนเบ้าโช๊คหน้าลง แล้วรองสเปเซอร์ด้านหลัง 1 คู่ ช่วยได้เหมือนกันครับ แต่ดูไปดูมา เวลาเอาเพื่อนมานั่งแล้วท่าทางจะไม่พอ ก่ะจะไปรองอีกครับ

4. momo0101

momo0101 New Member Member

182
    19
    0
    รถผม ES 01 นะคับ
    - โช๊คเดิมๆ คู่หน้า เลื่อน เบ้ามา อ่ะคับ
    -ส่วนโช๊คหลัง เดิมๆ แต่ เปลี่ยนมาใส่ สปริง
    ของปี 04-05 คับ (รับน้ำ หนักได้ดีกว่า) คับ

ลงหลุม ล้อหลัง ก็ไม่โดน ซุ้ม อ่ะ คับ
    ความสูง - ต่ำ กำลังดี คับ

5. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    ดีๆ อยากติดแก๊สอยู่เหมือนกัน อิอิ ขับช้าๆ

6. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ผม 03 ติดถัง 56Liter
    ช่วงล่าง ก็หน้า สปิงโหลด H&R เลื่อนเบ้า อัดน้ำมัน
    หลัง ก็ลองสเปนเชอร์ยางสีดำ ทำร้านพี่ใหม่ สูงกำลังดี

เคยนั่งสุดๆก็ห้าคน เป็นผู้ใหญ่ 4 คน เด็ก 2 คน
    ผู้ใหญ่เฉพาะนั่งหลังก็ราวๆ 80+80 และเด็กอีก 40
    ข้างหน้าก็ 100+45+9

เท่านี้ก็ยังวิ่งได้ปกติล้อไม่ติด

แนะนำรองหลังขึ้นครับ จะได้แนวหน้าทิ่มตูดโด่งนิดๆ กำลังสวย

7. Ronny23

Ronny23 New Member Member

1
    0
    0
    ตามนั้นเหมือนกันครับ สปริงโหลด apex + อัดน้ำมัน หน้าเลื่อนเบ้า หลังเสริมสเปเซอร์ ให้ท้ายรถสูงขึ้นประมาณ 1นิ้ว ทั้งหมดทำที่ร้านพี่ใหม่ นั่งหลัง 3-4 คน วิ่งถนนปกติของผมไม่ติดซุ้มนะ แต่ถ้าเจอถนนคลื่นหนักหน่อยนี่ก็เล่นเอาโช้คยันเลยเหมือนกัน ที่แน่ๆคงต้องเปลี่ยนสปริงอ่ะครับ เพราะสปริงเดิมมันยุบตัวง่ายกว่าสปริงโหลด นั่งคนเดียวคงไม่เท่าไหร่ ถ้านั่งหลัง 3 -4 คน + สปริงเดิม เจอถนนเป็นคลื่นหน่อยกระแทกแน่นอนครับ

8. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    ไม่ติดนาย ของเรา ถัง63 ลิตร สปิงโหลดของ mantas ลง1.5 นิ้ว อัดน้ำมันร้านพี่ใหม่ แล้วก็ติดแก๊ส ท้ายห้อยเพ่งไปรอง สเปเซอร์มาวันนี้ 20mm มั่ง บอกพี่ใหม่ว่าเอาสวยๆๆ 600 บาท ถูก ๆๆราคา มิตรภาพ จริงๆๆ

นายอย่าเล่นสปิง เหมือนเรา ละ เล่น ของ พวก ไอบัค H&R อะไรพวกนั้นดีกว่า ที่เราใส่เพราะว่าเราได้มาถูก
    ปล.ลืมบอกไป รถเราใส่ 17ยาง 215/45-17 กลับบ้าน 3คน 58+70+25 +ของท้ายรถเต็มพิกัด ซุ้มล้อหลังอมยาง ยังไม่ติดเลย

ปล2. ถ้า ติดแก๊ส ติดหัวฉีดนะ Autronic jet 15 เพื่อนๆๆ เราติดหลายคนละ รับรอง วิ่งเนียนๆๆเลย

9. Poom0409

Poom0409 New Member Member

18
    1
    0
    ผมก็ติดแก๊สมาใส่ถัง 64 มา สปริง H&R หน้าเลื่อนเบ้า อัดโช๊คร้านพี่ใหม่ ตูดห้อยนิดหน่อย ขอถามต่อว่าผมต้องไปเสริมอีกกี่ มม. อะคับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร ขอบคุณคับ

10. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    ลองให้ พี่ใหม่ดูให้คับ พี่เค้ารู้ว่าต้องรอง กี่ MM ของเรา 20MM เพิ่งไปทำมาเมื่อวานเอง 600 บาท สวยเลยชอบๆๆ

11. autouch7

autouch7 New Member Member

53
    3
    0
    ของผม01ติดแก็ชเหมือนกันอัดนำมันโช้คก็หาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้