ความร้อนปกติไหมครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย starlet ร้อนๆ, 16 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่อง 4efte auto เดิมๆ ตอนนี้เปลี่ยนพัดลมแล้ว ต่อตรงทำงานตลอดครับ ขับเรื่อยๆเข็มความร้อนก็ 50% แต่ถ้าอัดๆหน่อยซัก 1-2 กิโล ขึ้น 80% เลยครับ ว่าจะขยายหม้อน้ำก็ติดทุกด้านเลยครับ แล้วที่ว่าหม้อน้ำรุ่นเทอร์โบเนี่ย มันต่างกันอย่างไรครับ หาซื้อกับใครได้บ้างครับ แล้วมันจะช่วยได้บ้างไหมครับ หรือใครมีวิธีอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ

1. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ร้อนแรงอย่างนี้ เปลี่ยนหม้อน้ำเลยครับ .. เอาซัก 3 แถว หาแปลงเอาเลยครับ ... ช่างไทยเก่ง ๆ เพียบ .. ของรถผมวิ่งยังไง ก็ไม่ถึง ครึ่ง ...

2. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    1 ลองเปลี่ยนหม้อนำเป็นของเทอร์โบ แต่ลองล้างดูก่อนเพราะของลูกค้ามีดินอยู่ในหม้อนำเลยทำให้ตันอาการลักษณะเดียวกันเลย
    2 เช็คพัดลม หรือเปลียนเป็นมอเตอร์ใหญ่ของเทอร์โบ
    3 เช็ค เซนเซอร์ควบคุมพัดลมว่าเปิดตามอุณหภูมหรือเปล่า (ปกติ จะเปิดที่85องศา)

3. Either

Either Member Member

299
    10
    18
    ของผมเพิ่งเดี้ยงไปอาทิตย์ก่อนเองครับ

ความร้อนพุ่งปรี๊ด ขับได้ไม่เกิน 20 นาที น้ำในหม้อพักเดือดพลั่กๆ

สุดท้าย ก็ล้างหม้อน้ำ + เปลี่ยนวาล์วน้ำ เรียบร้อย หายดีสบายใจ ตอนนี้เลยชักอยากได้ water temp มาติดสุกตัวจริงๆง่ะ

4. milky

milky New Member VIP

37
    1
    0
    80%ของเข็มความร้อนมันไม่ปกติแล้วอ่ะครับ

ของซื้อได้ที่พี่อุ๋ยตามเบอร์ข้างบนเลยครับ

5. ART@@@@@@

ART@@@@@@ New Member Member

16
    0
    0
    รถผมดูที่ไมล์45% เเต่เกจวัดเเยกขึ้นที่90(ปกติ) ถ้าอัดขึ้นอยู่ที่98

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้