~ไฟไหม้รถ~

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย GERRADAR, 5 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GERRADAR

GERRADAR New Member Member

19
    2
    0
    ร.ต.ท.อนุพันธ์ กันถารัตน์ ร้อยเวร สภ.เมืองเชียงราย รับแจ้งเหตุมีไฟลุกไหม้รถยนต์เก๋งของนายตำรวจคนหนึ่ง จึงแจ้งรถดับเพลิงจากเทศบาลนครเชียงรายและรุดไปตรวจสอบที่เกิดเหตุบริเวณลานจอดรถของที่พักอาศัยสูง 8 ชั้น ของตำรวจภูธรจังหวัดเชียงราย หมู่ที่ 19 ชุมชนเกาะทอง เขตเทศบาลนครเชียงราย

เมื่อไปถึงพบรถยนต์เก๋ง ยี่ห้อนิสสัน สีดำ ทะเบียน กข 1529 เชียงราย มี พ.ต.ต.จักรี วงศ์คำ สวส.สภ.บุญเรือง อ.เชียงของ เจ้าของรถยนต์เก๋ง นอำนวยการให้รถดับเพลิงใช้เคมีภัณฑ์ ฉีดเข้าไปที่หน้ารถที่ไฟกำลังลุกไหม้อยู่ ใช้เวลาประมาณ 10 นาที เพลิงจึงได้สงบลง จากการตรวจสอบปรากฎว่าเครื่องยนต์หน้ารถ แอร์รถยนต์ และอุปกรณ์ต่างๆของช่วงหน้ารถ ถูกไฟเผาไหม้เสียหายหมด

พ.ต.ต.จักรี กล่าวว่า เพิ่งกลับจากออกเวรมา ขณะขับรถเข้าที่จอดรถ ได้กลิ่นน้ำมันรถ พร้อมกับมีควันออกมาที่หน้ารถ สักพักได้ยินเสียง ตูม จึงวิ่งออกมานอกรถ ปรากฎว่ามีไฟลุกไหม้ขึ้นที่ห้องเครื่องยนต์ รถยนต์เก๋งคันนี้ไม่ได้ใช้แก๊ส ใช้นำมันเบนซิน

เบื้องต้นสันนิษฐานว่าเหตุลุกไหม้ครั้งนี้เกิดจากระบบแอร์รถยนต์ที่ร้อนมาก และจึงเกิดลุกไหม้เผาถูกสายไฟและสายน้ำมันเบนซิน จนเกิดการเพลิงไหม้ลุกลามขึ้น รถยนต์คันนี้ไม่มีประกันภัย ประเมินค่าเสียหายประมาณ 1แสนบาท โชคดีที่ไม่มีผู้ใดได้รับบาดเจ็บ

2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    อ่า บี 13 นี่หว่า

3. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    เครื่องแรงจัดก็งี้

4. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    นี่ถ้าติดแก๊ส

โทษแก๊สอีก

;)

5. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    น่ากลัวครับ นี่ยังดี ไม่ไหม้ทั้งคัน...

6. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ใช้ครับ ยังไงก็ดูแลรักษากันหน่อยนะคร๊าบบบบ

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    คอมแอร์เหรอ สาเหตุ น่ากลัวว่ะ

8. size x

size x New Member Member

7
    0
    0
    น่ากลัวจัง

9. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    คิดเหมือนผมเลยครับ

จริงแล้วมันอยู่ที่การดูแลนะผมว่า ทั้งแก๊สทั้งน้ำมัน
    ถ้าเราไม่ดูแลรถเรา มันก็มีโอกาสเกิดอุบัติเหตุได้ทั้ง
    นั้นแหละครับ (แก๊ส LPG เป็นสิ่งมีชีวิตนะครับ
    เพราะแก๊ส LPG มักจะเป็นแพะ)

ปล. ทุกคนอย่าลืมดูแลรถตัวเองให้ดีนะครับ เป็นอะไร
    ก็อย่าปล่อยไว้นานเลย เดี๋ยวมีไรเกิดขึ้นมันจะไม่คุ้มกัน
    (โดยเฉพาะนายตูน SR SR SR SR SR)

10. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    บางทีลูกปืนมันเสีย แล้วเวลามันติด ก็ทำให้ไหม้ได้เหมือนกันนะครับ ช่างที่ซ่อมลูกปืนคอมแอร์ให้ผมเขาบอกมาน่ะ :D:D:D

11. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    รุ่นเรี้ยมันดีตรงมันไม่ไหม้เข้ามาในห้องโดยสาร..;););););););)

12. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ดี นะ ไม่ โทษ แก๊ส โซฮอล

13. JoeBS

JoeBS New Member Member

155
    32
    0
    ว้า...ไม่ได้โทษใครเลยงานนี้ เอิ๊กๆๆๆ

14. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    B13 นี่มันรถเทพนิครับ อิอิ :D:D:D

15. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    พี่ติ่ง รุ่นพี่เป่าคั๊บ ^_^

16. bank B14

bank B14 New Member Member

25
    7
    0
    คิดเหมือนผมเลย :p

17. ย่องมาแซง

ย่องมาแซง New Member Member

102
    22
    0
    เดี๋ยวก็คงไปหาค่าซ่อมฟรีแน่ๆๆเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้