lli กล่องเดิมกับการโมรอม lli

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย เด็กข้าง มอ, 5 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0
    มีใครเคยทำมาบ้างมั้ยครับ.. ต้องการข้อมูล กำลังคิดจะทำอยู่ เห็นเค้าบอกมาอย่างน้อยได้ม้ามา 6-7 ตัวเเน่นอน เทคเปิดตั้งเเต่ ตอนสตาร์ส ช่วยชี้เเนะหน่อยครับ จริงไม่จริงอย่างไร ?

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    มีอย่างนี้ด้วย

ผมว่าแค่ อีมะเง๊ก ก็เหลือๆแล้ว เวลาเบื่อก็ถอดออกได้ง่าย

3. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ผมยังไม่ได้ยินเพื่อนในคลับเราทำอะครับ E-manage อย่างพี่โฮ๋บอกก็แหล่มแล้วนะครับ

4. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    E-manage ก็พอแล้วมั้งครับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ว่ า ถ้ า เ อ า ก ล่ อ ง เ ดิ ม ไ ป ทำ แ ล้ ว ทำ ไ ม่ ดี ต้ อ ง ซื้ อ

ก ล่ อ ง ใ ห ม่ มั น จ ะ ไ ม่ คุ้ ม กั น น ะ คั บ แ ต่ ถ้ า E-manage

มั น เ ป็ น ก ล่ อ ง พ่ ว ง เ บื่ อ ก้ อ ถ อ ด ไ ด้ คั บ

6. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ทำอะทำได้ แต่ รับประกันครับ.....พังแน่ๆ แล้วจะได้มาหาซื้อกล่องใหม่หละ คราวนี้งานเข้าแน่ ...แพงซะด้วย

7. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    1.มีใครเคยทำมาบ้างมั้ยครับ.. ต้องการข้อมูล
    ตอบ ถ้าโมรอมไม่มีใครเคยทําครับ และเท่าที่หาข้อมูลมาก็ไม่สามารถทําได้ครับ ขนาด Fast Track ที่ว่าเก่งเรื่องโมรอม เค้าก็ไปศึกษาพวกเครื่อง Block ใหญ่ๆ กําลังอัดเยอะๆ กันหมดครับ เท่าที่ทราบคือ ยังไม่มีใครที่มาศึกษาการทํางานของกล่องเครื่อง D17 อย่าง Civic จึงไม่มีใครกล้ามาทํา อีกอย่างเครื่อง 1.7 มันเป็นเครื่องกํากึ่ง เลยจะทําให้เล่นยากนิดหนึ่งครับ

2.กำลังคิดจะทำอยู่ เห็นเค้าบอกมาอย่างน้อยได้ม้ามา 6-7 ตัวเเน่นอน เทคเปิดตั้งเเต่ ตอนสตาร์ส
    ตอบ เทคเปิดตั้งแต่ Start เลยยังไม่เคยเจอนะ สําหรับเครื่อง D17 เพราะอย่างน้อยๆมันต้องรอรอบ ขนาดมี VAFC ช่วยปรับเทคยังลงมาถึงตอน Start ไม่ได้เลยครับ เพราะฉะนั้นเรื่องนี้ไม่น่าจะจริง

3.ช่วยชี้เเนะหน่อยครับ จริงไม่จริงอย่างไร
    ตอบ จริงหรือไม่จริงนั้นไม่ทราบครับ เพราะไม่มีข้อมูล แต่ที่รูๆ Step ทั่วไปนะครับ Es อย่างเราๆมักจะใช่กล่อง Pickky Back ความหมายของมันคือพวกกล่องพ่วงจากกล่องเดิมนั้นเอง เช่นพวก E-manage กล้องฟ้า เป็นต้น ซึ่ง ES อย่างเราๆ ใช่แค่นี้ก็พอครับ ถามว่าได้ม้าเพิ่มขึ้นใหม่ อาจจะได้นิดๆหน่อยๆแต่ไม่มาก แต่ความรู้สึกจะไปทางขับแล้วลื่นขึ้นมากกว่าครับ รอบกวาดถึงที่ปั๊บเปลี่ยน ถึงที่ปั๊บเปลี่ยน อะไรประมาณนั้น เพราะคุณสมบัติของกล่องพวกนี้มันก็ได้แค่นี้ ถามว่าจะวิ่งถึง 200 ใหม อันนี้อยู่ที่คนจูนคับ อย่างเช่นก่อนมาขับได้ประมาณ 190 อยากจูนให้ได้ 220 อย่างงี้ทําไม่ได้ครับ เพราะจะวิ่งถึงไม่ถึง ต้องขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง ทั้งนําหนัก ทั้งตัวเครื่องเอง ทั้งคนขับ การจูนหมายความว่า อาจจะทําให้ถึง 190 ได้เร็วขึ้น +- นิดหน่อย ประมาณและกันครับ

Step เหลือๆ อันนี้จะเป็นพวกใช้กล่อง Stanalone ครับหมายความว่า โยนกล่องเก่าทิ้งไปได้เลย มาจูนกันกล่องใหม่เลย เช่นพวก FCON E-Manage Untimate Micro Tech อันนี้มาแนวเวอร์ๆครับ คือมันเกินความจําเป็นเช่น Funtion บางอย่าง ES ไม่สามารถใช่ได้ และบางทีใช้กับเกียร์ธรรมดา แล้วเรา เกียร์ Auto อะไรแบบนี้ ถามว่ากล่องแบบนี้ดีใหม ตอบได้เลยครับว่าดี ละเอียดกว่า แต่มันเกินความจําเป็น ถ้ารถคุณไม่ได้ถึง SET BO หรือ แรงม้า มากมาย ก็ไม่ถึงขนาดนี้ก็ได้ครับ แต่เคยเห็นพี่ในคลับคนหนึ่งชื่อพี่ จอนนี่ ใส่ FCON จูน ที่ใหนจําไม่ได้ ก็แรงดีนะ แต่อย่างกล่อง FCON ราคาก็แตะ 40000 หมื่นแล้ว ถ้าเป็นพวก Micro Tech แบบพวกสนามใช่ ก็กล่องใบละ แสน คนจูนก็หายาก ก็อะไรประมาณนั้นแล้วกันครับ

8. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ข้อมูลแน่น ตอบดี

9. เด็กข้าง มอ

เด็กข้าง มอ New Member Member

122
    2
    0

ชัดเจนมากครับ ไม่เคยได้คำตอบเเบบนี้มาก่อน ถามใครก็บอก ทำเลย ทำเลยน้อง ขอบคุณมากครับ

10. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    ยินดีครับ Add mail มาคุยได้นะครับ [email protected] ดุ๊ก ค้าบบ

11. chai_es

chai_es New Member Member

202
    13
    0
    เก็บข้อมูลคับ............................:sad::sad::sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้