:::ขอคำแนะนำ::: CK4 เครื่องเดิม อยากทำเครื่องคับ ^^

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Jern, 15 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    อยากทำให้มันพอวิ่งแตกต่างจากรถในถนนทั่วไปหน่อยอ่ะคับ

ตอนนี้ได้ E-Manage มาแล้ว รอจูนคับ

แต่อยากทราบว่า ถ้าเปลี่ยนพวกกรองเปลือย เฮด ไรพวกนี้ด้วยจาดีหรือเปล่าคับ

เพราะเคยอ่านการทำสอบตามเว็บต่างๆที่ลองกันมา พวกของยิบย่อยพวกนี้

ว่ามันอาจจะดีขึ้นก็ได้ หรืออาจจะแย่ลง ก็ได้

อันนี้เลยมารบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยคับ

...ไอ้ขั้นเปิดฝายังไม่มีตังค์อ่ะคับ อิอิ

2. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    กรองเปลือย กะ เฮด ทำให้วิ่งดีขึ้นแน่คับ แต่คงไม่ได้มากทะไหร่ ส่วน E-Manage ยังไม่เคยลองเรย ได้ผลไงมาเล่าสู่กันฟังมั่งนะคับ

3. Jern

6,174
    48
    0
    :D:D:D

UP

4. nin evo4.5.6.7

nin evo4.5.6.7 New Member Member

8
    0
    0
    กรองเปลือยกะเฮดเดอร์ หัวเทียน เปลี่ยนน้ำมันเครื่องบ่อยๆ พอแล้วครับ อยากแรงกว่านี้เก็บเงินค่ากล่องสะสมเปลี่ยนเครื่องดีก่าครับจบก่า เออลืมไปผมมีเครื่อง4g92 ไมเวคอยู่ตัวหนึ่ง เครื่องฟิตมากๆ ผมวางมาแต่ไม่ชอบเลยไปวางเครื่องโบแทน ยังกองที่บ้านอยู่เลยครับ 160ก่าแรงม้าก็ขับสนุกดีเลยนะครับ แต่ไม่แรงเท่าพวกโบนะครับ มีพวกของจุกจิกมิสซูเหมือนกัน เช่นเบาะหลังโว4 ดิสเบรก4ล้อของโว3 อินเตอร์อีโว5 กาบข้างโว4ปีกหลังโว4 พอดีผมซื้อหัวท้ายตัดอีโวมาครับเลยเปลี่ยนของเดิมยกแผงเลย และมีอู่เทพๆของมิสซูราคาไม่แพงแนะนำด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2008
  5. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แหล่มเลยครับ
    :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2008
  6. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    ฮู๊ยยย
    เสียดายจัง

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ใส่อีมะเง็ก ถ้าไมทำฝาก้อไม่เห็นผลมากเท่าไหร่อ่ะ

ใส่ไปก้อจะเห็นผลช่วงการต่อเกียร์จะดีขึ้น ไม่ห้อยเท่าไหร่ อัตราเร่งก้อเพิ่มนิดหน่อย

ถ้าไม่ทำฝาก้อ หาครัชดีๆๆสักชุด ล้อ15 ยางดีๆๆสักคู่ เวลก้อลงมาอีกหน่อย

8. katchaz

katchaz New Member Member

447
    0
    0
    เสร็จแล้วส่งข่าวมั่ง นะคับน้องเจิ้น อิอิ

ปล.คุณ maninny ขายเครื่อง 92 เท่าไรอ่า คับ ??

9. Jern

6,174
    48
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนคับ

10. DonkeY

DonkeY New Member Member

70
    2
    0
    เกียรืไรคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้