อยากเข้าร่วมขบวนการ good old car ด้วยอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย johnz SM, 21 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. johnz SM

johnz SM Guest

0
    0
    0
    ผมชื่อจอนส์นะครับ ชอบรถเก่ารถโบราญมานานแล้วโดยเฉพาะรถญี่ปุ่น (เมื่อก่อนเล่น ฮอนด้าซีน่ะครับ) ตอนนี้ผมก็เริ่มเห็นว่าตัวเองน่าจะมีรถยนต์กะเค้าบ้างแล้ว จึงอยากให้แนะนำรถที่จะมาเป็นคันแรกของผมหน่อยครับ ตอนนี้ที่เล็งๆ ไว้ก็เป็น mitsu lancer ปี 78 น่ะครับ รู้สึกคนส่วนใหญ่จะเรียกว่าท้าย L พี่ๆว่าเป็นยังใครครับกับ body นี้ อีกคันก็เป็น suzuki fronte 800 และปิดท้ายด้วย honda n360 ตัวนี้ผมอยากได้ที่สุดเลย ครับ ยังไงช่วยแนะนำกันหน่อยจะได้เข้าร่วมขบวนการด้วยคนครับ

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ยินดีครับ แต่เราไม่ใช่ขบวนการโจ๋เรนเจ้อ นะครับ อิอิ

3. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ยินดีครับ แต่เราไม่ใช่ขบวนการโจ๋เรนเจ้อ นะครับ อิอิ

4. gee-za

gee-za New Member Member

15
    0
    0
    ผม johnz นะครับ ทีผมเล่น C ก็ตอนที่ก่อนมันจะมาเป็นรถแนวของเด็กแซบ (ประมาณ 6 ปีได้แล้วมั้ง) ผมเล่นด้วยความชอบจริงๆ ครับ ตอนนี้ก็อายุมากแล้ว 25 ขวบ สิงหานี้ เลยคิดว่าถึงเวลาที่ต้องใช้รถน่ะครับ ซึ่งรถคันแรกที่ผมอยากใช้ก็อยากได้เป็นรถเก่า รถโบราณ ถึงแม้มันจะต้องซ่อมมากไน่หน่อย แต่คุณค่าและความรู้สึกมันดีกว่าขับรถใหม่ครับ เพราะรถพวกนี้คือต้นแบบรถรุ่นใหม่ๆ ผมชอบความที่มันเป็นตัวของตัวเอง โดยเฉพาะรถที่เป็น รุ่นแรกสุดด้วยยิ่งแล้วอยากได้มากๆ แต่ด้วยเม็ดเงินคงยากเลยเอาที่คิดว่าพอไหวครับ

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ชอบรถโบราณก็หารถโบราณที่สามารถเล่นได้ และยังคงหาอะไหล่ได้ (บ้าง)
    เช่น ตระกูลโตโยต้า KE10 KE15 KE20
    ตระกูล datsun Skyline ทั้งหลาย
    หรือตระกูล Mazda Rx3 808 Cosmo และอีกหลาย ๆ รุ่น
    และอื่น ๆ อีกมากมาย ขึ้นอยู่กับ คุณมีงบเท่าไหร่ และชอบรถสไตล์ไหนครับ

6. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    อย่าง คราวน์ MS-133 เนี่ย ถือว่าโบราณไหม ครับ แล้วต้องแจ้ง กรมศิลปฯ ไหม อิอิ

7. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ไม่หรอกครับ พี่เอก.....มันอยู่ที่หน้าตาคนขับครับ 55555555555555

8. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    แหม จะบอกว่าตัวเองวัยรุ่นอยู่อ่ะสิ อิอิ:D

9. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    อ่ะ.....

แน่นอนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้