รถรุ่นเราถอดไฟหน้าออกมายากไหมคับ อยากจะล้างเอง

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย utaga, 4 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    ผมลองดูๆ มันน่าจะยากเหมือนกับต้องถอดกันชนและสีข้างด้านหน้าออกด้วย ผมเข้าใจถูกไหมครับ เพื่อนท่านใดเคยถอดบ้างครับ แนะนำหน่อยคับ

2. utaga

74
    1
    0
    แล้วไม่ทราบว่ามีที่ไหนรับชุบโครเมี่ยมบ้างไหมคับ มันลอกออกนิดๆแล้ว

3. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ถอดไฟหน้าไม่ยากครับ แค่ถอดน๊อดล๊อก กันชนหน้าข้างละ 2 ตัว โดยถอดฝาครอบในกันชนด้านล่างสุด ที่อยู่ใต้ไฟในกันชน แล้วจะเห็นที่ยึดกันชน มีน๊อตเบอร์ 14 ยึดไว้ 2 ตัว บนล่าง แค่คลายน๊อต ให้หลวม ๆ ก็สามารถเอาไฟหน้าออกมาได้แล้วครับ ไม่ต้องถอดกันชนออกมาก็ได้ครับ

4. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    แต่กรอบ เวลาแกะไม่รู้ว่ากระจกด้านหน้าจะแตกป่าวครับ

5. NeOmusha

NeOmusha New Member Member

111
    1
    0
    ไม่แตกคับเอาไดร์ร้อนเป่านานหน่อยแล้วแซะเบาๆ เวลาทำใจเย็นๆนะคับไม่งั้นขอบตัวล็อกกระจกมันจะไม่สวยเอาคับ
    แล้วอย่าลืมถอดไฟเลี้ยวออก มันจะมีน็อตอีก 2 ตัว ใช้เบอร ์10 ขันคับ ไฟข้างนึงมันจะมีน็อตอยู่ 5 ตัวคับ ไม่เข้าใจโทรมาได้คับ 084-0989982 อิทธิ์ คับ

6. utaga

74
    1
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆมากเลยครับ

7. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    โอ้ว งี้เวลาจะประกอบต้องเอาซีลีโคนยารอบกรอบกระจกสิครับ ไม่งั้นเด๋วน้ำเข้าโคมใช่ป่ะครับ

8. NeOmusha

111
    1
    0
    ถูกต้องแล้วคับพี่อุ้ย

9. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    เก่งแหะ เราเนี่ย 55+

บ้าป่าว เนี่ย ชม ตัวเอง

อ่ะ บ้าป่าวเนี่ย ด่าตัวเอง อิ

อ่าว เล่น เอง ชง เอง ต่าเอง เจ็บ เอง เลย
    หุหุ

10. ชงเอง ตบเอง กินเอง ซะงั้น..................อิอิ

11. NeOmusha

111
    1
    0
    พี่อุ้ยใจเย็นก็ได้เดียวคนอื่นเล่นต่อเองพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้