สายไมล์MS133

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย ยุทธภมิ (ต้น), 4 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ยุทธภมิ (ต้น)

ยุทธภมิ (ต้น) New Member Member

18
    0
    0
    รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ คือว่าตอนนี้กำลังหาสายไมล์ ของMS133 อยู่นะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะไปซื้อที่ไหนครับ เพราะที่ซื้อมามันไม่ตรงรุ่น แล้วถ้าเป็นตัวเรือนไมล์ไฟฟ้าล่ะครับ จะซื้อมาใส่ได้รึป่าวครับ ถ้าใส่ได้ซื้อที่ไหนครับ ช่วยแนะนำทีครับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    เบิกศูนย์ดีกว่าครับ ชัวร์ดี ชื่อร้านอะไหลก้อเห็นอยู่ข้างบนนะ ลองดูแล้วกัน อาจไม่ต้องแปลงเรือนไมล์อีก เอาใจช่วยครับ

3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    สายไมล์แนะนำให้ถอดของเดิมไปเทียบซื้อจะชัวร์ที่สุดครับ พยายามหาของแท้ จะดีที่สุดครับ หรือจะลองหาตามโกดังขายอะไหล่เก่า เชียงกง ของพวกนี้จะเป็นของแท้ มือสองจากญี่ปุ่น คุณภาพจะดีกว่าของบ้านเรา

ส่วนเรือนไมล์ไฟฟ้า ถ้าจะใส่ ก็ใส่ได้ครับ หาเรือนไมล์ ตรงรุ่น มาใส่ได้เลย พร้อมสปีดเซ็นเซอร์

4. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    ซื้อของแท้เท่านั้นเล้นหนึ่งไม่เกิน 1500 บาทครับ เมื่อก่อนผมลองใส่ของเทียมแล้วมันมีเสียงดังครับ ใส่ของแท้ที่เดียวเลยครับ หาซื่อตามร้านอะไหล่ใหญ่ ๆ หรือทีวรจักรได้เลย

5. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    เพิ่มเติม
    สายไมล์เทียม เข็มไมล์จะสวิงขึ้นๆลงๆ มีเสียงดังแก๊กๆๆ แถมขาดง่ายกว่า สายไมล์แท้ แนะนำเลือกสายไมล์ของแท้แพงกว่าของเทียม แต่ประหยัดค่าแรงช่างในการถอดเข้าถอดออก ได้เยอะนะครับ อย่าให้เข้าตำรา ความงกเลยทำให้งบบานปลาย 5555 ถ้าอยากจะประหยัด ลองหาสายไมล์แท้ (มือสอง)ญี่ปุ่น พวกนี้ เราสามารถรูดออกมาดูไส้ในได้ ถ้าสลิงปริ-แตก ก็ไม่เอา รับรองคุณภาพดีกว่าของบ้านเราเยอะครับ ก่อนใส่สายไมล์ ให้เอาน้ำมันหล่อลื่นหยอดเข้าในสายด้วย

6. ผมมีสายไมล์เอ็มเอส 133 จำนวน 1 เส้น ติดต่อคุณนพรุจ 089-9183418

7. แก้ไข สายไมล์เอ็มเอส 133

ขอแก้ไขครับ(มีสายไมล์เอ็มเอส 133 จำนวน 1 เส้น ติดต่อคุณนุพรุจ 089-8193418

8. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ถ้าเป็นไมล์ไฟฟ้า ไมล์ไม่ขึ้น สปีดเซนเซอร์เสียทำไงอ่ะครับ

9. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    หาซื้อมาใส่คับ มีแน่นอน

10. DON_SF

636
    0
    0
    ซื้อเฉพาะสปีดเซนเซอร์หรอครับ พี่เอก หรือว่าต้องซื้อใหม่ทั้งชุดครับ

11. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    เฉพาะสปีดเซ็นเซอร์คับ

12. DON_SF

636
    0
    0
    ปทุมวันมีขายมั้ยครับพี่ มีร้านแนะนำมั้ย แล้วไปบอกเค้าว่าเอาอะไรอ่าครับ

13. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    ถอดตัวเก่าไปเทียบเลยคับ ตามร้านขายเครื่องยนต์เก่า ลองหาดูคับ ถ้าเอาใกล้บ้าน ลองดูชิงนำชัย ลาดกระบังก่อนคับ เบอร์ 02-3268999 หรือแถวรังสิต เอี่ยม อะไหล่ยนต์ 02-9017792-5 ถ้าปทุมวัน ก้อ SLM 02-2168338

14. DON_SF

636
    0
    0
    ไอ้ตัวเนี่ยมันอยู่ตรงไหนหรอครับ บริเวณเกียร์ หรืออยู่ตรงไหนอ่าครับ พี่บอกผมหน่อยน่ะ เผื่อจะลองถอดเองดู ไม่รุว่าถอดยากมั้ยครับ..............ขอบคุณมากครับพี่

15. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    อยู่ที่เรือนเกียร์คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้