รถมีปัญหาครับเกียร์ 5 หลุด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YTN, 4 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    เป็นอยู่เกียร์ 5 เกียร์เดียวครับ เวลาใช้เกียร์ 5 อยู่น่ะตอนที่เร่งนะครับมันจะหลุด
    แต่หลุดไม่ถึงว่างนะครับ พอผ่อนคันเร่งมานิดนึงมันก็กลับเข้าที่
    พอเร่งมันก็หลุดอีกแต่ถ้าดันคันเกียร์ใว้จะไม่หลุดกดคันเร่งมิดเลยก็ไม่หลุด
    อยากจะทราบสาเหตุ จากเพื่อน ๆ ที่เคยมีปัญหานี้
    และประมาณราคาซ่อมด้วยครับ ลืมบอกไป NV เกียร์ธรรมดา ปี 96 ครับ

2. YTN

226
    13
    18
  3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รอยกเกียร์อย่างเดียวดีกว่าครับ ในนี้มีลงขายอยู่ครับ รอน้องแจ๊คมาค้นหาให้ครับ

4. YTN

226
    13
    18
    เกียร์มันป่วยหนัก ถึงต้องยกเปลี่ยนเลยเหรอครับ:confused::confused::confused:

5. Ake-Aom

Ake-Aom New Member Member

10
    0
    0
    ของผมก็เคยเป็น

แต่เปลี่ยนแล้วซื้อต่อคุณเล็กมา 1000 บาท แต่ของคุณเล็กเกียร์ 1 เสียเลย เปล๊ยนอะไหล่เอาอะ ผมเพ่งไปดูในคลับ sunny\santra มีเกียร์ GA16 ขายอยู่นะ 500 เอง แต่เกียร์ถอยพังนะ ลองเปลี่ยนอะไหล่เอาเอง แต่ไม่รับประกันว่าจะดีหรือเปล่า แต่เหมือนว่าคุณ pop ขายอยู่ 2500 ใช้ได้เลย ลองสอบถามดูคับ

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ต้องผ่าดูอ่ะครับ จะได้เห็นชัดๆว่าสาเหตุจากจุดไหน...:rolleyes:

7. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0

ขายพร้อมครัชทองแดง ฟลายวีฟ หวีกด กับเกียร์ได้ทุกเกียร์ครับ สามพันครับ ใช้ได้แท้แน่นอนครับไม่หนักและไม่ต้องกลัวครัชไหม้ครับ:D

8. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เคยผ่ามาทำรอบหนึ่งแล้วพี่น้ำตาจะไหล ยากโคตรมันอยากกว่ารื้อเครื่องมอไวด์มาทำทั้งตัวอีก แต่ก็มันดีถ้าทำเป็นแนะนำให้ซื้ออะไหล่มาประกอบครับแต่ถ้าจ้างช่างถามค่าใช้จ่ายให้รอบครอบก่อนนะครับ:D

9. เอาของเสี่ยป๊อปเลยคับ แค่ไปทำครัชทองแดงเอง ก็เกิน 3000 แล้ว เสี่ยแกใจดี ดีไม่ดี อาบให้แกสัก
    รอบแกยกให้ฟรีเลยอ่ะ

10. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ..:D........เอาใจช่วยนะ.....
    :D.....ทำแล้วจาได้วิ่งสบายใจ

11. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เอา ของ ดีๆ เสี่ย น้องป๊อป จัดให้อิอิอิ++++นั่นแหละ รีบ เลย อิอิอิ จบข่าว

คุณจาพนม เปลี่ยนเฟือง เรียง เกียร์ ใหม่ เจอไป 4 พันก่า ครัช กับหวีด้วย อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้