ตั้งไฟจานจ่ายอ่อนจะกินน้ำมันไม๊ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mainees, 13 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    เพราะผมลองตั้งไฟจานจ่ายรถดู เนื่องจากของเดิมที่เมื่อซื้อจากเต็นท์รถเวลากดคันเร่งลักษณะเบิ้ลเครื่อง แล้วรอบเครื่องไม่ค่อยจะเป็นตามที่เบิ้ลในครั้งแรก ก้อเลยลองปรับจานจ่ายดูจากที่สังเกตุเหมือนกับว่ากว่าปรับมันจะเป็นไฟแก่สุดเลย (คือเมื่อหันหน้าเข้าหาจานจ่ายจะบิดย้อนเข็มนาฬิกาจนสุด ตอนนี้ผมเลยปรับมาทางไฟอ่อน(ตามเข็มนาฬิกา) มาพอสมควร แต่ก็ได้ผลอย่างที่ต้องการคือ เวลากดคันเร่งลักษณะเบิ้ลเครื่อง รอบเครื่องก็ขึ้นมาเร็วขึ้นในการเบิ้ลครั้งแรก ก็เลยสงสัยว่าการปรับไฟจานจ่ายไปทางอ่อนถ้ามากเกินไปจะทำให้เกิดปัญหาอะไนหรือเปล่าครับ และอาการเป็นอย่างไร แล้วการปรับไฟจานจ่ายแก่ดีอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ปรับ อ่อนไป รถวิ่งไม่ออก ปรับแก่ไป เข็ก แถมกินน้ำมันครับ :D:D:D:D

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามผู้ใหญ่ค้าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้