Update & ซ่อมช่วงล่างด้านหน้า P11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kameen, 4 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kameen

kameen New Member Member

13
    0
    0
    การที่รถผมก็มีอายุหลายขวบปีแล้ว(10ปีนิดหน่อย) ช่วงล่างหน้า/หลังก็ชิงกลับบ้านเก่าไปแล้วครั้นจะเข้า0เปลี่ยนอะไหล่ตามราคา/ค่าแรง0ก็ไม่ไหวทำอย่างไรดี โทรไปเช็คราคา วรจักร ปีกนกบนรวมบุช ไทยทำ ข้างละ 2300 บ. ปีกนกล่างรวมลูกหมาก+บุช ข้างละ5000 บ. กว่าๆ 2 รายการรวมกัน ก็ ~ 15000 ยังไม่รวมแรง แล้วก็ แร็กพวงมาลัยใหม่ โช๊คอัพ สปริง นี่แค่ช่วงล่างด้านหน้าด้านเดียวนะ ถ้าทำหมดทุกทุกรายการ คงต้องไส้แห้งหลายเดือนเลย....
    ที่เล่ามายืดยาวที่จริงแล้วผมได้แก้ไขรถผมให้กลับมาสภาพเกือบสมบูรณ์อีกครั้ง...แต่ใช้งบน้อยกว่ามาก
    สิ่งที่ทำไปมีดังนี้
    1. เปลี่ยน บุช(ยูรีเทน) ปีกนก บน / ล่าง ใหม่ทั้งหมด 5พันกว่า จำไม่ได้แล้ว สามารถหาข้อมูลได้จากะทู้ด้านล่าง
    (ข้อนี้ต้องขอขอบคุณ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ในคลับPPที่แนะนำ)
    2. เปลี่ยน ลูกหมากปีกนกล่างใหม่ ยี่ห้อ 555 ของเราตรงกับ B13 ราคา คู่ 700 บ.
    3. เปลี่ยน ลูกหมากแร็ค ตัวในใหม่ ยี่ห้อ 555 เบอร์ SR-4760 , 48521-72E06 ราคา คู่ 950 บ.
    4. เปลี่ยน ลูกหมากแร็ค ตัวนอกใหม่ ยี่ห้อ 555 เบอร์ SE-1561, 8AG3-32280 ราคา คู่ 650 บ.
    5. เปลี่ยน ยางหุ้มแร็ค ยี่ห้อ SAM made in Japan ราคา คู่ 600 บ. ถ้าของไทย คู่ละ 200.
    6. เปลี่ยน ยางลองเบ้าโช็คตัวบน คู่ละ 250. ของ Nissan แท้
    รวมแล้ว หมดไป 8150 บ. ค่าแรงเปลี่ยน + ตั้ง0 อีก 1200 บ. ทุกวัน OK แล้ว วิ่งผ่านทางขรุขระ ลูกหนอน ทางลูกระนาด ไม่มีเสียงดัง กุ๊กๆ ให้ได้ยิน
    ที่เขียนมานี่ทั้งหมดก็เพื่อเป็นแนวทางในการดูแล/ซ่อมแซมช่วงล่างให้กลับมารับใช้เราอีกครั้งในราคาประหยัด มีอะไรเพิ่มเติมแนะนำกันได้ครับ ยินดีเสมอ เพื่อ PP club ของเรา และจะได้มีเพื่อนที่ใช้รถรุ่นนี้วิ่งร่วมกันบนถนนกันไปนานๆ
    หมายเหตุ ลูกหมากยี่ห้อ 555 ทั้งหมด made in Japan
    รูปที่1 คือ ลูกหมากปีกนกล่าง
    รูปที่2 คือ กล่องใส่ ลูกหมากปีกนกล่าง
    รูปที่3 คือ ลูกหมากแร็ค ตัวใน

2. kameen

13
    0
    0
    รูปภาพต่อ

รูปที่4 คือ ลูกหมากแร็ค ตัวนอก
    รูปที่5 คือ ยางหุ้มแร็ค
    รูปที่6 คือ ยางลองเบ้าโช็คตัวบน
    ผมอยู่ชลบุรี / ร้านที่ทำให้ผมก็อยู่ชลบุรีเช่นกัน มีอะไรก็ถามได้ครับ
    [email protected]

3. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    แจ่มเลย...กำลังหาร้านทำอยู่พอดี

ร้านที่ทำอยู่แถวไหนครับ

แนะนำด้วยครับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    บุชปีกนกล่าง มีทั้งหน้าหลังเลยหรอ

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เยี่ยมเลยคับ
    ความรู้เต็มๆ

6. AeY_ZaA

AeY_ZaA New Member Member

15
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ ช่วยแนะนำร้านด้วยค่ะ

7. kameen

13
    0
    0
    บุชปีกนกล่าง มีทั้งหน้าหลังเลยหรอ? ....สั่งซื้อในweb นี้เหมือนกัน สั่งที่ คุณ ชาญวิช(อาร์ม) 08 9411 5577 บุชยูรีเทนสีแดง ครับ
    ร้านที่สั่งอะไหร่อยู่ใน กทม ซ.ตากสิน 18 ...add e-mail มาที่ผมๆจะส่ง web ให้ ไม่อยากลงในนี้ เดี๋ยวกลายเป็น โฆษณา
    ร้านที่ถอดเปลี่ยนให้ผม อยู่ตรงข้าม Makro ชลบุรี .....แต่ผมคิดว่าร้านซ่อมช่วงล่างที่ไหนก็น่าจะทำได้เพราะถอดของเก่าออกแล้วก็ประกอบของใหม่เข้าไป
    [email protected]

8. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
  9. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  10. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    รถผมโคตรเซ็งคร้าบ คอม้าหน้าซ้ายไปอีกแล้ว อยากได้มากๆ ใครมี PM มาบอกบ้างนะครับ

11. aTTaChMenT

aTTaChMenT New Member Member

5
    0
    0
    แล้วหัวเพลาขับล่ะครับจะเปลี่ยนไปใช้ของอะไร รหัสอะไร สมาชิกท่านใดพอรู้บ้างครับ ราคาประมาณต่อข้างด้วยจะดีมากเลยครับ

12. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    :D เป็นแนวทางที่ดีมากๆ คับ สำหรับผมเลยเนี่ย

13. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
  14. karnsomchit

55
    0
    0
    ของดีๆ ต้อง up

15. karnsomchit

55
    0
    0
  16. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ของดีอย่าให้ตก:D:D:D:D

17. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ผมชอบกระทู้นี้มากๆๆ เป็นประโยชน์ต่อทุกๆท่าน

18. eyejang

eyejang New Member Member

56
    0
    0
    เยี่ยมมากเลยครับสำหรับกระทู้นี้ แหล่มๆๆๆๆๆๆๆ

19. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ไปโพสต์ใน บอร์ดใหม่มมั่งจิ เอาไว้ใน กระทู้ TIPs ก็ได้อ่ะ

20. kung11

kung11 New Member Member

17
    0
    0
    ขอบคุณครับ เป็นแนวทางแก้ปัญหาได้ดีจริง ๆ

21. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    รู้สึกว่า...ลูกหมากแร็คตัวนอก-ใน เบอร์นี้ จะใช้ตัวเดียวกันกับ A31 นะครับ มีใครรู้บ้างช่วยคอนเฟิร์มผมทีครับ

22. karnsomchit

55
    0
    0
  23. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    ราคาถูกดีมาก ถูกกว่าร้านประเมินราคาอีก นะครับ เนี่ย ครึ่งต่อครึ่งเลย ป๊าดด เกือบแบะ

24. karnsomchit

55
    0
    0
    ไปเปลี่ยนมาแล้วครับที่อู่ไฮ้เซอร์วิส สุทธิสาร แน่นหนึบครับ
    ก็มีรายการเปลี่ยนบู๊ซยูริเทนครบเซ็ท
    เปลี่ยนลูกหมากปีกนกล่างลูก
    ลูกหมากแร็คนอกในและยางกันฝุ่นเพลา
    โช๊คNissmoและสปริงไอบัคหน้าหลัง
    สุดยอดเลยครับ นุ่มหนึบแข็งกว่าเดิมนิดหน่อย เตี้ยกว่าเดิมนิดเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้