b14 มีปัญหาคับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Emz-b14, 23 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    คือรอบเดินเบาเครื่องมันสวิงมากเลยคับ แต่มันจะเป็นเฉพาะตอนปิดแอร์ หรือคอมไม่ทำงาน แต่พอแอร์ติดมันก็จะกลับมานิ่งเหมือนเดิม มักจะชอบเป็นตอนเข้าเกียร์ว่างเวลาจอดรถ หรือกำลังจะออกตัวเวลาไฟเขียวอ่ะคับ มันน่ารำคาญมากมาย เลยอยากรู้ว่ามันเป็นที่อะไรอ่ะคับ แล้วสามารถแก้ไขยังไงได้บ้างคับ เกี่ยวกับแอร์โฟล์หรือตัว isc รึป่าวขอรับ

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    รอหน่อยนะค๊าบบบบ...
    พี่น้อง กำลังเข้ามาตอบ อิอิ

3. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    รถ ติดแก๊สด้วย รึป่าวอ่ะคับ

อาการแบบนี้เคยเป็นนะ

แต่พอให้ช่างเค๊าจูนแก๊ส ให้ดีๆ

อาการนี้ก้อ หายนะคับ

แต่ม่ายรู้จะเหมือนกันรึป่าวนะคับ

รอผู้รู้ ก่อนนะคับ

4. Emz-b14

197
    6
    0
    ไม่ได้ติดแก๊สค๊าบผม น้ำมันล้วนๆเลยคับ

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะคับ :bounce:

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ไม่แอร์โฟร์ก็ มอเตอร์ชดเชยรอบเดินเบาอ่าครับ ลองล้างทำความสะอาดดู ถ้าไม่หายก็เปลี่ยนครับ

6. Emz-b14

197
    6
    0
    คับ ขอบคุณมากครับ จะลองล้างดูนะคับ

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    น่าจาแอร์โฟลวแล่ะครับ ลองล้างดู 2-300 บาท สบายใจ

8. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    แอบมา..................

9. Emz-b14

197
    6
    0
    วันนี้เอารถเข้าไปเปลี่ยนลูกปืนคอมแอร์มา เพราะมันดังมากมาย เลยถามช่างเค้าถึงเรื่องรอบเครื่องที่มันสวิง
    เขาว่าตัวชดเชยรอบเดินเบามันเสีย ให้ไปหามาเปลี่ยนใหม่ เลยอยากถามว่าไอตัวเดินเบาตัวนี้ของเครื่อง ga16vtc มันสามารถใช้ของตัว de ปกติได้มั๊ยคับ
    หรือเวลาซื้อต้องเฉพาะว่าต้องเป็นของตัว vtc เลย เพราะต้องไปซื้อเอง เลยกลัวว่าจะซื้อผิดอ่ะคับ

แล้วราคามันจะซักประมานกี่ตังหรอคับ

รบกวนพี่น้องอีกครั้งนะคับผม ^ ^

10. size x

size x New Member Member

7
    0
    0

แอร์โฟลวล้างได้ด้วยหรอครับ เขาล้างกันยังไง ไม่รู้จริงๆ ขอบคุณครับ

11. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    ล้างได้ครับ ถอดออกมาล้างทำความสะอาด แต่ระวังอย่าทำขดลวดข้างในขาดนะครับไม่งั้นงานเข้า เหอะๆ

12. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    เรื่องราคาเดี๋ยวรอผุ้รู้มาตอบอีกทีนะครับ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้