รบกวน...ทำแบบสอบถามเกียร์ออโต้ES หน่อยคร๊าบ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Es แตนๆ, 3 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Es แตนๆ

Es แตนๆ New Member Member

16
    0
    1
    เห็นกระทู้เวปอื่นบอกเกียร์ออโต้ES เปราะ เจ๊งไว

เลยอยากรู้ว่าไวจริงป่ะ

ช่วยเม้นด้วยครับว่าวิ่งมาเท่าไหร่แล้วเจ๊งรึยังถ้าเจ๊งๆที่กี่โล

ขอบคุณครับ

ของผมวิ่งมาแสนสี่กว่ารถต้นปี03ยังปกติอ่ะครับ

2. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    :D:D ของเค้าก็ยังอ่ะ...แต่ก็ขออย่าให้เสียเลยนะ ขอร้อง :D:D

3. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    2 แสนก่าโลละคับ ยังปกติดี ภาวนาว่าอย่าให้มันเป็นอะไรด้วยเหมือนกัน ขอร้องด้วย

พ้มว่ามันพังคงมะได้อยู่ที่ตัวเกียร์อย่างเดียวอ่ะคับ

หลักๆพังมะพัง อยู่ที่ 2 สาเหตุหลักๆอ่ะคับได้แก่

1.การใช้งาน เช่น การเข้าเกียร์ผิดพลาด ดึงลงเกียร์ต่ำที่รอบสูงไป ชอบเข้าเกียร์ว่างปล่อยไหลตอนเบรค ลากจูงรถโดยไม่ยกล้อที่ขับเคลื่อนให้ลอยพ้นพื้น ลุยน้ำลึกๆถึงห้องเกียร์ประจำ อะไรพวกนี้อ่ะคับ ก็ทำให้อายุเกียร์สั้นลงกว่าที่ควร

2.การบำรุงรักษา ไม่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ตามกำหนด ลุยน้ำมาแล้วไม่ถ่ายน้ำมันเกียร์ ใช้น้ำมันเกียร์ไม่ตรงเสป๊ก ไม่ตรวจวัดระดับน้ำมันเกียร์ แบบนี้ เกียร์ก้อกลับบ้านเก่าก่อนเวลาอันควรแน่นอน

4. Aop_ES

Aop_ES New Member Member

48
    0
    0
    ปี 2003+ เขาปรับปรุงกรองน้ำมันเกียร์ให้ใหญ่ขึ้นแล้วครับ น่าจะทนกว่าพวกปี 2001 - 2002

น้ำมันเกียร์ก็เปลี่ยนที่ 20000 โล จะชัวร์กว่า

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า เ ป็ น ร ถ ปี 0 1 - 0 2 ก ร อ ง น้ำ มั น เ กี ย ร์

จ ะ เ ล็ ก ก ว่ า ปี 0 3 - 0 5 คั บ เ กี ย ร์ 0 1 - 0 2

เ ล ย พั ง ไ ว ก ว่ า คั บ เ พ ร า ะ ก ร อ ง น้ำ มั น เ กี ย ร์ ตั น

6. hellball

hellball New Member Member

6
    0
    0
    -ของผมเป็นแล้วครับลองเข้าไปอ่านดูครับกว่าจะรอดมาได้แทบตาย ES02 80000โลครับ
    http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=16833.0
    จได้หาที่ทำถูก ราคาไม่แพง มีบอกไว้ครบครับ

7. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ต้องระวังกันหน่อยและ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้