ถึงพี่ก้องครับหรือท่านที่ทราบเกี่ยวกับการเจาะฝากระโปรง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย korn999, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    แบบว่า ตอนนี้เอารถที่บ้านไปวาง2เจมาครับ
    อยากจะเจาะช่องระบายลมหรือเอาลมไประบายในห้องเครื่องนะครับ
    1.ควรจะเจาะให้ลมเข้าตรงไหนของเครื่องดีครับ บนหม้อน้ำ ฝั่งท่อไอเสีย หรือกลางเครื่องเลยครับ
    2.ผมอยากได้แบบที่มันเปิดปิดได้อะครับ ขันน๊อตก็ได้หรือทำบานสไลด์ได้ยิ่งดีมีที่ไหนรับทำมั่งไหมครับหรือเคยเห็นไหมครับ
    แบบว่าเคยเห้นในเว็บอะไรไม่รู้นานมากแล้ว มันเปิดปิดได้แหล่มมาก

ขอบคุณครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    1. ที่ทำกัน เค้าจะเจาะที่หลังหม้อน้ำให้อากาศหลังหม้อน้ำระบายออกด้านบนฝากระโปรง และถ้าฝนตกน้ำไหลลงมาก็จะไม่รบกวนระบบไฟด้วย มันติดตรงที่ว่า ถ้าเป็นรถขับหลัง และเครื่องสูงๆ ยาวๆ อย่างเจ มันจะไม่มีที่เหลือให้เจาะซักเท่าไหร่ ส่วนเจาะฝั่งท่อไอเสีย อาจจะมีปัญหาเรื่องฝนตก ขณะร้อนๆ อาจจะทำให้ท่อไอเสียร้าวได้ สำหรับกลางเครื่อง ผมว่า มันไม่ค่อยได้ระบายเท่าไหร่ นอกเสียจากว่า เจาะแล้วทำสคู้ปขึ้นมา
    2. อู่ทำสี ที่รับดัดแปลงน่าจะทำให้ได้นะครับ ใกล้วชัรพล ลองไปที่ มาดบอดี้ดู

3. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    ถ้างั้นที่ควรเจาะก็เป็นหลังหม้อน้ำช่ายปะพี่ งืมๆๆ ว่าแต่มันจะทำเปบสไลด์ได้ไหมน้า อิอิ ขอบคุณครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้