b11 แอร์ไม่เย็น เห็น ช่างบอกรั่วช่วยตอบทีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย coconut999, 24 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coconut999

coconut999 New Member Member

2
    0
    0
    เหงช่าง บอก ว่า คอมเพรสเซอร์ มัน ไม่ค่อยดีอะครับ และ เห็นว่า ตรง ซีลค์ หรือ อะไร นี่ และครับ ช่างบอกว่า มันรั่ว อยากถามพี่ๆ ว่า ถ้าจะทำ เสียค่าใช้จ่ายมากไมครับ คือ อยากทำให้แอร์ เย็นอะครับ ขอบคุณ ยิ่งตอนกลางวัน แดดร้อนๆ นี้ ไม่ต้องพูดถึงครับ T T ช่วยทีครับ

2. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ระวังพวกช่างทีเอะอะจับเปลียนคอมนะครับ สาเหตุจริงๆอาจแค่เปลียนท่อน้ำยาก็หายแล้วก็ได้นะคับลองเช็คดูดีๆก่อนให้แน่ใจนะคับ เพราะคอมเพรสเซอร์ซ่อมแล้วได้ราคามากกว่า
    ผิดถูกยังไงให้พี่ๆตัวจริงมาช่วยตอบอีกทำละกันนะคับ^_^

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ดายเออร?หรือเปล่าครับ รถพี่ก็เคยเป็น ตัวไม่กี่ร้อยครับ
    ลองดูนะ

4. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    ถ้ามันรั่วจริง ตรงไหน ให้ช่างเอาน้ำแฟ๊บ หยอดให้ดูเลยคับ ว่ามันปุดๆๆ เปล่าา

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    โทรหา ช่างแอร์ตัวจริงเลย ครับ รับรอง จบ

ถูกด้วย

6. coconut999

coconut999 New Member Member

2
    0
    0
    แล้วมีร้านได้ แนะนำ บ้างครับ ผม อยู่ ตรง แถว สนามเป้า อะครับ พี่ๆช่วยแนะนำ ให้ที ขอบคุณมากครับ

7. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ลองให้ช่างเค้าอัดนํายาแอร์เเล้วเช็คตามสายดูนะครับอาจจะเจอที่รั่วตามสายก็ได้นะครับบางทีสายมันหมดอายุอ่ะครับลองดูครับอีกตัวเลือกนึงครับ

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ตามเค้าปายยยยย ผมเคยแอร์ไม่เย็น พัดลมมันดับไปตัวนึง ลองดูว่าดับป่าว ถ้าดับ ลองเอาด้ามไขควงเคาะๆตรงขั้วด้านหลังพัดลมดูครับ ไม่รู้เคาะทำไม แต่เห็นช่างทำแล้ว หมุนติ้วๆๆๆๆ เหมือนเดิม สองปีแระยังไม่ได้เปลี่ยนใหม่เลยครับ

9. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ช่างเคาะให้แปรงถ่านของพัดลมมันขยับตัวครับเพราะใช้ไปนานๆมันจะเริ่มสึก:D

10. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    แอบมา.....

11. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    ย่องมาดู

12. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เจอสาเหตุรึยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้