มีปัญหาเรื่องเกียร์ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Yongi, 3 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yongi

Yongi Guest

0
    0
    0
    สวัสดี พี่ ๆ ทุกคนครับ ผมมีปัญหาจะสอบถามครับ ผมขับ B14 มีปัญาเวลาเข้าเกียร์ D ครับ คือบางครั้งไม่ยอมออกตัว แล้วก็เกียร์ R เวลาเข้าแล้วรถไม่ยอมถอยครับไม่ทราบว่าเกิดจากปัญหาอะไรครับ อีกอย่างครับบางครั้ง รถวิ่งเกียร์ 1 จะไปเกียร์ 2 มีปัญหาทุกทีครับ เหมือนเข้าเกียร์ไม่ได้ รบกวนพี่ ๆ ช่วยตอบปัญหา แล้วก็ทางแก้ให้ด้วยครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ลองเช็คระดับน้ำมันเกียร์ก่อนครับ

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    :D:D:D:D

4. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ตามนี้

5. Yongi

Yongi Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คระดับน้ำมันเกียร์ดูแล้วครับ ปกติดี เช็คอะไรได้อีกบ้างครับ ไม่ทราบเกียร์จะพังหรือเปล่าครับ

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    อาการน่าเป็นห่วง นะครับเนี่ย รอผู้รู้นะคร๊าบ

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    :D:D:D

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    รถผมก็เป็นนะ บางทีเหยียบออกตัว รอบไม่ขึ้น เหมือนบอด แต่ก็เป็นแว้บเดียวก็วิ่งเหมือนเดิม เอาอีกแระ สาด งานเข้าอีกแระ ว้อยยยยยยยย

9. Yongi

Yongi Guest

0
    0
    0
    สงสัยคงต้องเปลี่ยนเกียร์ รบกวนพี่ ๆ ช่วยบอกราคาเกียร์ออโต กับเกียร์ธรรมดาด้วยครับ ว่าราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณมากๆ ครับ

10. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    น่าจะประมาณ 5000-6000 รอผู้รู้จิงมาตอบครับ

11. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองดูน้ำมันเกียร์ ก่อนครับ หรือลองถ่ายใหม่อีกครั้ง แล้วขับดูหายหรือเปล่า
    ถ้ายังเป็นอยู่ก็เตรียมใจยกเกียร์ใหม่ได้เลยครับ
    ส่วนเรื่องราคาไม่แน่ใจ แต่ถ้าเกียร์ auto ก็จะถูกหน่อย ไม่เกิน 8000 พร้อมค่าทำ
    ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาละยุ่งเลย เปลี่ยนหมดทุกอย่าง
    หม้อน้ำ ขาเบรค ขาคลัช ประมาณนี้ครับ
    ผิดถูกยังไงขออภัย

12. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    อ๊อคซิเจนเซ้นเซอร์เจ๊งป่าว ตอนวอดนั้นใช้แก๊ส ชิมิ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้