ทำไมมันดังน่ากลัวจัง ?

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย beeladin, 16 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    เมื่อวานผมขับรถกลับมาจากบ้านเพื่อน นั้งมา 4 คน ความเร็วประมาณ 90- 110 แล้ววิ่งลงไปบนฝาท่อที่กลมๆ ที่ปิดบนถนน พอจะนึกกันออกใช่ไหมครับ ที่เป็นเหล็กวงกลม มันจะต่ำกว่าพื้นถนน สักประมาณ 1 นิ้ว หรือ นิ้วครึ่ง แต่ตอนลงไม่เท่าไหร่หรอกครับ แต่ตอนชนขึ้นนี่สิ มันดังปังเสียงดังสนั่นมาก ทำไมมันถึงดูแรงขนานนั้นนะครับ รถผมโช้คเดิม+ สปิงทาเนเบ้ ล้อ 16 /205 /50 มันดูแข็งกระด้างมาก หรือ โช้ค ไปแล้วครับ แล้วน่าจะเป็นที่อะไร ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    แม็ก16 ไม่น่าขนาดนั้นนะครับ น่าจะนุ่มกว่า 17 ด้วยซ้ำ ลมยางแข็งมากหรือป่าวครับ หรือ บางทีอาจจะเป็นอย่างที่ บี สงสัยก็ได้ครับ โช๊คอาจจะไป หรือ ไม่ ก็ พวกลูกยางรอง ต่างๆ อ่ะครับ สำหรับโช๊คลอง ขย่มๆ ดูครับ มันมียึดหยุ่นมั้ย
    ลองให้พี่ใหม่เช็คดูก็ได้ครับ จบแน่

3. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ตามป๋องหื่นเลยครับมันไม่น่าจะอะไรขนาดนั้น

4. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0

ลมยาง 32 ครับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง ใ ห้ เ พ่ ใ ห ม่ เ ช็ ค ดู คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้