เรื่อง การเก็บเสียงลม เสียงที่เข้ามาในห้องโดยสาร

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย น้องวอก, 3 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามสักนิดครับว่าจะแก้ไขได้ยังไงบ้างครับ เวลาขับรถ ผมฟังเพลง ฟังวิทยุ หรือ คุยกับคนอื่นไม่สนุกเอาเลย เสียงลมเอย เสียงที่เข้ามาทางช่วงล่างเอย เราสามารถลด หรือ กำจัดเสียงเหล่านี้ได้ยังไงบ้างครับ

1. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ เก็บข้อมูล

ปล.เจ้าของกระทู้ต้องเป็นคนเหนือแน่ๆเลย ดูจากชื่อล็อกอิน เหอๆ

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ยากครับ สำหรับ รถรุ่นเรา ที่พอทำได้ก็คือ
    1.แดมพื้นรถและประตู เหมือนตอนทำเครื่องเสียง
    2.ดูยางว่ายางดอกสปอตใกล้หมดหรือป่าว เสียงหอนดังจิงๆ
    แต่เสียงคงไม่หมดหรอกครับ แต่ก็พอช่วยได

อ้อ มีอีกอย่างครับ เปิดเพลงดังๆม่างเลยยยยยย :D:D:D:D

3. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    ตามท่านพี่ข้างบนเลยครับ อิอิอิ บุห้องโดยสารด้วยแผ่นเก็บเสียงเลยครับ เอาให้เหมือนโฮมเทียร์เตอร์เคลื่อนที่เลยครับ คงพอช่วยได้บ้างนะครับ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ไ ม่ ท ร า บ ว่ า ใ ช้ ร ถ ปี ไ ร คั บ ถ้ า ปี

0 1 - 0 2 ล อ ง เ ป ลื่ ย น ก ร ะ ดู ก งู ดู สิ คั บ

5. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    เพิ่มเติม oat
    01-03 ใส่กระดูกงูเพิ่ม ได้ทั้งหน้าและหลัง
    04-05 ด้านหน้ามีแล้ว ใส่เพิ่มด้านหลังอย่างเดียว

6. Acare

Acare New Member Member

1
    0
    0
  7. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    รู้สึก เริ่มดังละเหมือนกันคับ

ตั้งแต่กลับมาใส่หม้อพักปลายเดิม

8. >>SP<<

>>SP<< New Member Member

151
    5
    0
    น่าจะช่วยอะไรได้บ้างลองเข้าไปดูดิอาจจะเป้งวิธีที่ดีก้อได้นะ
    http://www.newviosclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=1168&postdays=0&postorder=asc&start=0
    ;)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มีนาคม 2008
  9. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    น่าสนคับ อยากให้รถเงียบเหมือนกัน

10. keyman

keyman New Member Member

25
    0
    0
    กระดูกงูมันคืออะไรคับ ??? เอาไว้ทำอะไร???

11. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    รถผมเวลาวิ่งความเร็วปลายจะมีเสียงเข้ามาบ้างครับ นิดหน่อย พอรับได้

12. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ขอบยางประตูสีดำ ดูได้ที่กระทู้ DIY หัวข้อของผมอะครับ

13. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    ผมเคยดูจากรายการหนึ่งนะครับ
    ให้ใช้ผ้าชุบน้ำมันเครื่องใหม่น้อยๆ (ย้ำว่าใหม่นะครับ) แล้วทาที่ยางขอบประตู จะช่วยให้ยางขอบประตูนิ่มขึ้น จะช่วยได้ระดับหนึ่ง
    แต่จะให้ดี หรือถ้ามันเก่ามาก แนะนำให้เปลี่ยนดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้