เปลี่ยนเครื่องใหม่ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Yukim, 24 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    เพิ่งเปลี่ยนเครื่องมาใหม่คับ เป็น D15B Vtec A/T คับ ว่าจะไปเปลี่ยนของเหลวกับสายพานว่ามีอะไรต้องเปลี่ยนบ้างคับ ขอราคาด้วยและช่วยแนะนำร้านแถว งามวงศ์วาน ด้วยน่ะคับขอบคุณคับ

2. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ชุดสายพานราวลิ้น+ลูกรอกชุดละ 1,800 +/-
    วาวล์น้ำ 600
    ปั๊มน้ำ 850 ยี่ห้อ gmb
    สายพานเส้นนอก 3 เส้นๆละ 170 +/- อะไหล่ hamp ครับ
    หัวเทียน 4 หัวๆละ 50 - 60
    ท่อยางหม้อน้ำ เช็คด้วยครับ เปลี่ยนได้เปลี่ยนเพื่อความสบายใจประมาณ 6 เส้นมั้งครับ
    เปลี่ยนสายพานช่างเค้าจะตั้งวาวล์ เช็คไฟให้
    จากนั้นคงวิ่งฉิวๆ

3. วไป

วไป Guest

0
    0
    0
    มีร้านแนะนำไม๊คับ ย่าน ม.เกษตร

4. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    เพิ่งวางเครื่องมาเหมือนกัน คับ ขอบคุณที่แนะนำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้