เตือนภัย จากคนที่ใช้ LOGIN ufp

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย oat_28, 5 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เรื่องมันมีอยู่ว่าผมได้ติดต่อซื้อของกับคนที่ใช้ LOGIN ข้างต้น

แต่เขาเป็นคนไม่รักษาคนพูดเลยอยากให้เพื่อนๆระวังเวลา

จะซื้อของอะไรกับเขาคับ

ทามไมคุณ ufd ( คุณเอก ) เป็นคนไม่รักษาคำพูดอย่างนี้คับ

ผมโอ๊ตคนที่โทรไปคุยกับคุณตอบที่คุณลงขายอะไหล์ es 01

ตอนแรกแล้วคุณก็รับปากว่าจะให้ผมจองไว้อย่างดี แล้วทามไม

มีคนมาทีหลังมาขอซื้อของคุณแล้วคุณขายให้เขา ผมก็ไม่รู้ว่า

คำพูดที่คุณรับปากไว้มัน ไม่มีสัจจะเลยหรอคับ ทั้งๆที่คุณก็เป็น

ผู้ใหญ่กว่าผมการศึกษาก็จบสูงน่าจะเป็นคนรักษาคำพูดหน่อยนะคับ

ถ้าคุณขายของอย่างนี้คุณคงขายต่อไปได้อีกไม่นานหรอกคับ

รักปากไว้อย่างดีแล้วตกลงราคากันแล้ว ทั้งๆทีเราคุยกันนัดวันกัน

แต่อยู่ๆมีคนมาทีหลังขอซื้อผมก็ไม่รู้ว่าเขาให้ราคาสุงกว่าผมหรือ

ว่าไงคุณเลยขาย ถ้าเขาให้ราคาสูงกว่า คุณคงเป็นคนเห็นแก่ได้

มากๆเลย ที่ผมมาพูดเพราะผมเสียความรู้สึกมากที่รับปากกันแล้ว

ถ้าคุณยังทำอย่างนี้อีกเพื่อนๆให้คลับคงไม่ซื้อของๆคุณแน่นที่คุณลงขาย

ที่ผมมาโพสเพราะไม่อยากให้เพื่อนๆในคลับโดนอย่างผมและเสีย

ความรู้สึกที่อยากได้ของแต่พอถึงเวลาดันบอกขายให้คนอื่นไป

ผมอยากบอกให้เพื่อนๆระวังคนที่ใช้ LOGIN ชื่อ ufp ไว้ด้วยนะคับ

เวลาเขาลงขายของ แล้วเพื่อนๆจะซื้อของกับเขา
    จะได้ไม่เจอการกระทำแบบที่เขาทำกับผมอย่างนี้

หรือเหตุการณ์แบบผมข้างต้น ผมก็ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์

คนที่ไม่รักษาคำพูดอย่างนี้เพื่อนๆคิดว่าควรที่จะซื้อของกับเขามั้ย

2. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ใจเย็นๆโอ๊ต.....ค่อยๆเคลียร์กันครับ
    ยังไงคุณ ufp ช่วยมาชี้แจงด้วยครับเรื่องจะได้จบๆ ครับ

3. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ใจเย็นๆกันน้า~~ ใจเย็นๆ ค่อยๆเคลียร์

4. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    การซื้อขายของอ่ะโอ๊ตมันก็ไม่เข้าใครออกใครอ่ะนะ คนขายต้องอยากขาย คนซื้อต้องอยากซื้อ ถ้าคนขายไม่อยากขาย คนซื้อก็ซื้อไม่ได้ ถ้าคนขายจะขาย แต่คนซื้อไม่ซื้อ มันก็ต่อความยาวสาวความยืดอ่ะ พูดกันไม่จบ แต่ส่วนนี้น่าเห็นใจทั้งคู่นะ
    กรณีที่ 1 เค้าอาจจะไม่ได้ตั้งใจทํากับโอ๊ตอย่างงี้หรือเปล่า หรืออาจจะลืมที่ว่ารับปากโอ๊ตไว้แล้ว
    กรณีที่ 2 คนที่มาซื้อทีหลังอาจจะมารับของได้ไวกว่า เค้าอาจจะร้อนเงิน ก็เลยปล่อยๆไป
    กรณีที่ 3 คนที่ซื้อทีหลังอาจจะให้ราคาสูงกว่าตัดหน้า คนขายก็เลยอยากขาย เพราะได้ราคาดีกว่า

จะกรณีอะไรก็แล้วแต่ดุ๊กว่าจะซื้อจะขายก็ตกลงกันให้ดี ซึ่งอ่านจากเรื่องแล้วลองฟังจากโอ๊ตก่อนนะ ก็แปลว่าเค้า ไม่รักษาคําพูด ตรงที่ว่าเค้ารับปากโอ๊ตแล้ว แต่ก็ปล่อยของไปก่อน ซึ่งตามหลักในสังคมแล้ว มันค่อนข้างที่น่าจะเสียความรู้สึกอยู่เหมือนกัน เพราะประการแรกเค้าน่าจะโทรบอกว่า ขออนุญาติปล่อยของได้ใหม ทั้งๆที่เป็นของๆเค้าก็เหอะ หรือ โทรมา Confirm กับทางเราอีกทีหนึ่ง เพราะก็ถือว่าต้องใก้เกียติกันบ้าง เพราะเวลาดุ๊กขายของก็ทําอย่างงี้นะ ตอนขายหางหลัง ก็ให้เกียติคนจองก่อน อีกอย่างก็ไม่ได้หวังกําไรอะไรจากตรงนี้ ดุ๊กก็เลยไม่รู้สึกอะไร บางคนต่างวาระ พูดยาก เอางี้ รอเจ้าตัวมาตอบดีกว่า ถ้าเป็นอย่างที่โอ๊ตว่าจริงก็น่าเห็นใจ เพราะเห็นโดยหลายเรื่องและ

5. INDY-ES2004

INDY-ES2004 New Member Member

16
    0
    0
    เสียความรู้ โดนอย่างนี้ ยังไงก็ใจเย็นๆนะคับ

6. oat_28

1,150
    53
    0

แต่นี้ไม่ได้มีการโทรมาบอกเลย ถามว่ายังสนใจอยู่มั้ยเพราะโอ๊ต
    บอกว่าถ้าคุณถอดของแล้วโทรบอกด้วยเดียวไปเอาของเลยเพราะ
    อู่มันอยู่แถวบ้านโอ๊ตพอดี แต่ไอคนทีจะมาเอาของต่อจากโอ๊ตเขาก้อ
    ยังไม่ได้มาเอาของด้วย แต่เหมือนกับว่าเขาสนใจของเยอะกว่าโอ๊ตอ่ะดุ๊ก

7. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    ใจเย็นๆครับ...เรื่องพวกนี้ต้องทำใจครับ เรื่องอย่างนี้ผมเห็นบ่อยไป ก็ถือว่ามันไม่ใช่ของเราละกัน แต่ยังไงเนื้อคู่ก็ไม่แคล้วกันหรอกครับ เด๋ววันนึ่งมันก็มาเอง อิอิอิ... ใจเย็นครับๆ เห็นใจจริงๆ แต่เรื่องนี้มันก็พูดลำบากครับ

8. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    ใจเยนเว้ย .. ไอ้โอ๊ต

9. ufp

ufp New Member Member

3
    0
    0
    ผมเองคับ ยอมรับคับที่น้องเค้าพูดเป็นเรื่องจริง
    คือว่าความจำเป็นของแต่ละคนมันต่างกันหนะคับ
    ต้องขอโทษด้วยจิงๆกับสิ่งที่เกิดขึ้นคับ คงแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว
    ผมไม่หวังให้ใครมาเชื่อใจหนะคับ
    ถ้ามายืนที่ผม อาจทำแบบเดียวกันก็ได้คับ
    ขอบคุณคับ

10. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
    ถึงคุณจะมีเหตุผลอื่น แล้วบอกว่ามีความจำเป็นอย่างโน้น อย่างนี้
    แต่คุณก็ต้องให้เกียรติกานนะครับ ไม่ใช่คำพูดเป็นเพียงลมที่ออกมาจากปาก
    วันหน้า วันหลังก็อย่าทำอีก พูดก่อนคิด ดีก่ามานั่งแก้ปัญหาทีหลัง แต่ผมก็ให้อภัยนะ
    ลูกผูชายตัวจริง ดื่ม Black Label
    ผมขอโทษที่ต้องพูดแบบนี้ ถ้าไม่เข้าใจ หรือสงสัยอะไร โทรมาถามได้ครับ
    ผมชื่อ ม่อน 08-1401-9011 โทรมาหลัง 21.00 น. ขออภัยไม่รับสาย จานอนพรุ่งนี้ทำงานแต่เช้า อ่ะน่ะ

11. เอ๋รังสิต

222
    10
    0
    ส่วนอ้ายเบริด์ ที่มาซื้อของตัดหน้าโอ๊ต พี่เข้าใจนะ เพราะมานไม่รู้ว่าก่อนหน้าเป็นมาเป็นไปอย่างไร
    เบริด์ไม่ผิดไรหรอก แถมไม่รู้อีโน๋อีเน๋ มาโดนกะเค้าด้วย จำไว้เป็นบทเรียนอ้ายน้อง
    ดีแล้วที่เบริด์ทำแบบนั้น โดยให้เกียรติคนก่อนหน้าเรา เหมือนจะสุภาพบุรุษโครต 555
    แล้วเราจะอยู่ในสังคม อย่างไม่มีปัญหา มีความสุข สอบเสร็จยังเมิง ม.สยาม สาวเยอะนี่
    คนไม่รู้ย่อมไม่ผิด 555 จริงม่ะเบริด์ เลี้ยงข้าวด้วยเมิง

12. ufp

ufp New Member Member

3
    0
    0
    แล้วผมจะเคลียกับน้องโอ้ต กับเบิร์ดเองคับ

จะพยายามโทรไปหาคุณโอ้ตเองคับ
    ้ถ้าใครไม่พอใจอะไร ก็โทรมาหาผมเองก็ได้นะคับเพื่อความสะบายใจของทุกฝ่าย

089 456 5432

ขอบคุนคับ

13. เอ๋รังสิต

222
    10
    0
    ดีครับ ว่างๆ จะโทรไป แต่โทรไปม่ะใช่ไม่พอใจนะ
    เห็นโอ๊ตบอกว่า แปลงหน้าเสียตังค์มากมาย อะไรขนาดนั้น
    ผมแปลงเสียไปม่ะเท่าไรเอง มีไรปรึกษาได้ครับ

14. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    คราวหลังโทรบอกกันนิสนึงคงไม่มีปัญหาแล้วมั้งครับ...

ปล.ดีแล้วครับที่จบกันด้วยดี es รักกันๆ :)

15. oat_28

1,150
    53
    0
    ต อ น นี้ ร อ คำ ต อ บ จ า ก คุ ณ เ อ ก เ ข า ข อ ต ก ล ง กั บ

เ บิ ร์ ด ก่ อ น เ รื่ อ ง ข อ ง แ ล้ ว เ ดี ย ว เ ข า ค่ อ ย ใ ห้ คำ ต อ บ

กั บ โ อ๊ ต ว่ า จ ะ ยั ง ไ ง ถ้ า ไ ด้ คำ ต อ บ ยั ง ไ ง ก็ โ ท ร

ม า ห า ผ ม ไ ด้ ที่ 0 8 6 6 0 9 3 7 2 6 แ ล้ ว ผ ม จ ะ ร อ ฟั ง คำ ต อ บ

16. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    สอบเสร็จแล้วอ่าคับ :D:D

17. b_123

b_123 New Member Member

57
    5
    0
    เอาใจใส่น้ำแข็งและก็ขอให้จบด้วยดีครับ :sad:

18. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    เห็นใจทุกฝ่าย...

19. oat_28

1,150
    53
    0
    เ รื่ อ ง นี้ ค ง เ ป็ น อุ ท า ห ร ณ์ กั บ ผ ม ไ ป อี ก น า น คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้