ขอระบายนิดนึงนะครับ เซ็งมาก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋นน้อย, 5 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เมื่อวาน เอารถไปเข้าศูนย์นิสสันแต่เช้า เพื่อที่จะนำรถไปตั้งค่า • Base Idle Adjustment ปรับรอบเดินเบาให้อยู่ในโหมดมาตราฐานจากโรงงาน แต่พอเข้าไปถึงก็มี ช่างใหญ่ เดินมา ถามผมว่าจะทำอะไร

ผมก็บอก อยากจะล้างมอเตอร์คุมรอบเดินเบาแล้วอยากให้ช่วยตั้งรอบเดินเบาให้กลับเป็นค่าโรงงานให้หน่อย สักพักเขาก็บอกผมว่าตั้งไม่ได้ ครับ ผมก็เอ้า งงดิ ทำไม ? จากนั้นเขาก็เริมโจมตระบบแกีสรถผมเลยครับ มาบอก รถผมติดแบบฟิกมิกซ์ ยังงัยแอร์โฟว์ก็พังอยู่เเล้วขดลวดมันทนความร้อนไม่ไหวหรอก อย่างโง้นอย่างงี้ คุณต้องเสี่ยงใช้ไป ถ้ามันปกติดีแล้วก็อย่ายุ่งกับมัน

เซ็งเลยครับ ตอนขับรถเข้าไปยังอ่านป้ายอยู่เลย ศูนย์บริการมาตราฐาน มาทำกันแบบนี้ เลิกเลยครับ
    ตอนขับออกมาคิดในใจ กุล้างเองตั้งเองก็ได้ว่ะ ค่าแรงก็ไม่ใช่ว่าจะถูกๆนะ คิดว่าเป็นศูนยน่าจะพึ่งพาได้
    และผมว่ายังมีอีกหลายที่ครับที่เหมือนกันว่าไม่ค่อยจะยอมซ่อมรถที่ติดแกีส
    แต่ก็ยังดีครับนี่ถ้ามันแกะของผมมาแล้วบอกแอร์โฟร์เสียอีก สงสัยมีเฮ

ศูนย์นี้อยู่ไม่ใก้ลไม่ไกลครับหลังบ้านผมเอง จะไม่เข้าไปใช้บริการใดๆทั้งสิ้น เสียความรู้สึกจริงๆ:mad::mad::mad:

2. BOBBY1088

BOBBY1088 New Member Member

49
    3
    0
    ใจเย็นๆครับผม ยังไงก้อทำข้างนอกได้นี่ครับ

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ถอดแก๊สมาให้พี่แล้ว เข้าไปตั้งใหม่ได้นะน้อง อิอิ

4. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    หาวิธีตั้งเองได้และพี่ อิอิ ไม่ง้อมันหรอก

5. kmitl_boyz

kmitl_boyz New Member Member

52
    7
    0
    รถผมเดิมๆ ครับพี่ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เซ็ครอยรั่วของน้ำในเครื่อง
    1 วันผ่านไปครับ มันทำได้แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ผมอ่ะ
    ส่งตอนเช้าวันแรก มาเอารถอีกวัน ทำได้แค่นั้น

เอามาทำเองเลย เจอสายฮีทเตอรั่วแทน เศร้าเลย

6. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ศูนย์ แม่งก้อ แค่ศูนย์ จิงๆ(บางที่) อู่นอกบ้านๆข้างนอก ยังดีกว่าด้วยซ้ำไป บางทีฝีมือมี แต่ขาดจรรยาบรรณ มันก้อทำอะไรไม่ได้ทั้งนั้นแหละ ช่างมันๆ

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    จะบอกว่าไอ้พวกช่างศูนย์จบปริญญามา ประสบการณ์สู้อู่ข้างนอกไม่ได้หรอกครับ แม่งก็มีแต่เครื่องมือครบครัน กะทฤษฎีที่มันร่ำเรียนมา

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ไม่เคยเข้าค้าบบบบบบบ :D

9. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ไม่เชื่อ ไม่เชื่อ

10. Toonjung4

3,565
    662
    0
    หุหุหุ

11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เข้าตอนเป็นเด็กๆ จำได้ว่าชอบไปนั่งในห้องน้ำ มันมีแอร์เป่าตูด

12. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    เข้าไปครั้งล่าสุดตอนไหนจำไม่ได้ แต่ศูนย์นั้นตอนนี้ทุบทิ้งย้ายไปแร้ววว 555

13. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    ตอ..ตอ..ตอ..

14. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เข้ามาล่าสุดศูนย์นิสสันกำแพงเพชรคร๊าบ แต่อันนั้นเช็คถูกอาการคร๊าบ รอดตัว

15. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ศูนย์ ไหน คร๊าบ พี่น้อง

อยาก รู้ จัง

16. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    ผมก็เจอค๊าบลักษณะแบบนี้ ศูนย์สยามนิสสัน สาขา บางจาก (ศรีจันทร์)

ทางศูนย์บริการจะรับซ่อมรถยนต์แม้จะติดตั้งแก๊ส แต่จะไม่ใช้ consult ตรวจจับเพราะกลัวเครื่องจะเสีย

และเมื่อเข้าไปแก้ไขงาน ก็จะไม่ยอมแก้ไขให้โดยอ้างว่ารถคุณติดแก๊สมา ไอ้นู้นไอ้นี่มันพังหมดแล้ว.....

ผมเอือมกับคำว่า "ศูนย์บริการมาตรฐาน" ไปเลยครับ

ถ้าไม่คิดจะซ่อมรถใช้แก๊สก็อย่ารับรถไว้เลยดีกว่าเสียความรู้สึกเปล่าๆ

จนขณะนี้ผมได้ย้ายไปทำที่สาขาอื่นหรือไม่ก็อีกดีลเลอร์นึงครับ(กรณีต้องพึ่งศูนย์บริการตรวจเช็คในบางเคส)

ผมก็มีการร้องเรียนไปที่ศูนย์ใหญ่ๆก็โทรมาสอบถามทางผู้จัดการศูนย์สาขาบางจาก

และอาทิตต่อมาเค้าก็ติดต่อผมกลับมาโทรมาขอโทษต่างๆ นาๆ

บอกว่าผมเป็นผู้จัดการศูนย์บริการครับ....ถ้าคุณพี่มีปัญหาอะไรอีกติดต่อผมโดยตรงได้เลยครับ...(คุยกันนานพอสมควรเพราะผมก็ต่อว่าไปหลายๆเรื่อง)

แต่ผมคงไม่บ้าเอารถไปให้คนที่มีอัคติกับระบบแก๊สเช็ครถให้อย่างแน่นอนคนพวกนี้เค้าเรียกว่าหัวไม่พัฒนาครับ

ปล. ซื้อนิสสันต้องทำใจครับ ศูนย์บริการหาไม่ค่อยยากมีทั่วไปแต่ห่วยครับ

ส่วนตัวแนะนำใครที่ยังอยากจะเข้าศูนย์บริการแนะนำให้ไปใช้ของ สยามนิสสันพระนคร2000 ครับ

ช่างที่ศูนย์เหล่านี้ยังเด็กๆทั้งนั้นและมักจะมีผู้ใหญ่คอยดูคอยคุมความตั้งใจ+ใส่ใจในการทำงานมีมากว่า

ช่างหัวหงอกเยอะครับ (มนุษย์เงินเดือนที่อยู่มานานดักดานๆ น่ะ)

17. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ผม ให้โอกาส คุณ พูดอีกครั้งนึง :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

18. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    ศูนย์ ตูน เปา เป้นญาติกับพี่ตูนจัง :D:D:D

19. DaySpeed

8,976
    822
    0

ยอมรับก้อได้ ผม เข้าๆ ออกๆ เปนประจำ :p :D

20. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รถเก่าเกิน 3 ปีไปแล้วไม่ต้องเข้าแล้วครับศูนย์อะ อะไหล่ข้างนอกเพียบ
    เข้าไปโดนฟันแน่ๆ

21. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    มันเข้ายังไง ศูนย์ เนี่ย :D

22. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    เอ๊ออออออ ก้อแค่นั้นแหละ:D

23. DaySpeed

8,976
    822
    0

แหมแนวร่วมนะมึง :D

24. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ร่วมเปิดเผยความจิง อิอิ

25. kmitl_boyz

kmitl_boyz New Member Member

52
    7
    0
    เง้อ ไม่อยากเข้าศูนย์ ง่ะ สอบอยู่

เกี่ยวไหมเนี่ย ---->0คะแนน กลั้วกลัว

26. Toonjung4

3,565
    662
    0
    เตา ปูน (ไม่ได้กรูล่ะแย่อีกแล้ว:cool:) แล้วมานเกี่ยวไรกะกรู :confused:

27. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    ก็เห็นตูนเหมือนกัน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้