ถามเรื่องโช้คหน่อยครับ TEIN superstreet vs type flex

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Jar 2.0, 22 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jar 2.0

Jar 2.0 New Member Member

22
    1
    0
    กำลังจะซื้อ TEIN แต่อยากทราบว่า การใช้งานของทั้ง 2 รุ่นว่าแตกต่างกันอยากไรบ้าง
    ปกติก็ขับเร็วอยู่เหมือนกันครับเลยกะว่าจะเอา flex แต่ไม่รุ้มันจะแข็งไปหรือป่าว และ function เราจะได้ใช้คุ้มหรือไม่
    เลยอยากให้ผู้ที่เคยใช้แบ่งปันประสบประการณ์ให้นิดนึงคับ
    ตอนนี้เลือกไม่ถูกเลยครับว่าจะเอาอันไหน

ขอบคุณครับ

2. Chang_ES

Chang_ES New Member Member

117
    18
    0
    ขออนุญาติตอบละกานนะคับ
    เคยคุยกับพี่ใหญ่ตอนไปใส่ TEIN SS พี่เข้าให้คำตอบว่า..
    SS กับ Flex = Flex แข็งกว่า เตี้ยได้มากกว่า แพงกว่า SS
    ES ถ้าใส่ SS เวลาใส่ต้อง ใช้ บอลจ๊อย เดิม
    Flex ของ ES ไม่มี (ต้องใช้ของ EP3)
    PS. Flex มือ 2 ต้องมี 40,000 ขึ้นนะคับ
    ...งงมั้ย ผมก็งง....

3. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    ผมว่า ss เหมาะกับชีวิตประจำวันและถนนประเทศไทยกว่านะครับขับเร็วก็หนึบขับช้าก็นุ่ม เขาโค้งก็ดีแล้วคับ
    แต่ถ้าจะซิ่งทุกวันชอบแข็งๆถนนแถวบ้านเรียบโมเครื่องมาใหม่แข่งกันทุกวันก็น่าจะ Flex ครับถ้างบพอ

4. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    อยากได้ Flex

5. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    SS อีกเสียงครับ

Flex ใส่แรกๆก้อหนุกดี เสียบแต่ละโค้งนี่สั่งได้จิงๆ ทางตรงนิ่งสนิทยัน200สบายๆ (เฉพาะถนนเรียบๆนะ)
    แต่ใช้ถนนเมืองไทย แล้วรู้สึกว่าเวลาที่ทรมาน มีมากกว่าเวลาที่สนุกอ่ะคับ

6. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ถ้าขับคนเดียวเป็นส่วนมาก และรับกับความแข็งกระด้างได้ ก้อ Flex คับ

แต่หากอยากจะหนึบ ไม่แข็งกระด้าง ก้อ S.S

ถ้าขับทางตรงด้วยความเร็วซัก 180 s.s ยังมั่นใจได้อยู่ แต่เข้าโค้งแรงมากๆๆมีเสียวตรงนี้ สู้Flex ไม่ได้

แต่ก้อนะ ไคจะไปเข้าโค้งแรงทุกโค้งหล่ะ

ส่วนตัวผมเชียร์ S.S. ครับ

7. dewgiovany

dewgiovany New Member Member

73
    3
    0
    เหนด้วยคร้าบ....อย่าลืมอ่ะเพ่ อิอิ

8. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    มีใครรู้ค่า K สปริงของ FLEX มั้ยค้าบบบ

9. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    มี FLEK มือ 2

แต่ต้องสับของเดิม 04 มีใครสนบ้างป่ะ

10. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ไปเอามาจากไหนอีกวะเนี่ย...

11. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    โห สาวก TEIN มาตอบกันใหญ่เลย จะ FLEK หรือ S.S. แล้วแต่ชอบคร๊าบ ส่วนตัวคิดว่า S.S. ก็พอแล้วครับ

12. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    แอบอ่าน :)

13. Tui2989

Tui2989 New Member Member

310
    3
    0
    SS อีกเสียง...........

14. HANKOOK

HANKOOK New Member Member

22
    2
    0
    ถ้าเงินถึงผมเล่น Flex ถ้าชอบความเร็วมันดี

15. es94

es94 New Member Member

108
    21
    0
  16. Jar 2.0

22
    1
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ
    ขอถามเพิ่มอีกนิดครับ ถ้าผมซื้อ flex มาเนี่ย มันต้องแปลงหรือซื้ออะไรเพิ่มบ้างหรือเปล่าครับ ?

17. #_NoTE_#

#_NoTE_# New Member Member

11
    0
    0
    หน้า12หลัง14 ครับ(DC5) :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กุมภาพันธ์ 2008
  18. veeru83

veeru83 New Member Member

12
    0
    0
    อยา่กรู้ด้วยครับ จะซื้ออยู่พอดีระหว่าง flex หรือ ss มีคำถามหน่อยครับ

1. ถ้าขับบนถนนบูรพาวิถีและใช่ flex และ set ที่เบอร์ 16 (นุ่มที่สุด) จะกระด้างมากไหมเหมื่อ่เทียบกับ ss

2. flex กับ mono flex ผิดกันยังไง

3. สำหรับ es 2.0 ปี 2005 ต้องใช่ flex ของ ep3 ใช่ไหมครับ

ขอโทษพี่ jar 2.0 ไม่ใด้ตั้งใจจะขโมยกระทู้

19. jung_es

jung_es New Member Member

36
    1
    0
    mono flex จะเป็นโช๊คหัวกลับคับแต่ flex จะเป็นเหมือน SS คับ

20. Jar 2.0

22
    1
    0
    อัพครับ
    กำลังงงอยู่เหมือนกันครับว่าต้องใส่ของ dc หรือ ep แล้วต้องแปลงอะไรมั้ย?

คุณveeru83โพสได้ตามสบายเลยครับไม่ได้ซีเรียสอะไรครับ
    ถามไปมีคนตอบมาเราก็รู้ด้วยกัน :)

21. veeru83

veeru83 New Member Member

12
    0
    0
    ขอถามเรื่องเสียงของ flex กับ ss หน่อยครับ

มีคนบอกว่า flex จะเสียงดังน่ารำคาญเวลาถนนไม่เรียบ จริงรึเปล่า และดังขนาดไหนครับ

และ ss ไม่มีเสียงใช่ใหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้