==มีเพื่อน ๆ คนไหนชอบเล่นDaytonaมั่งมั้ยครับ==

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Tuned By GooDy, 11 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tuned By GooDy

Tuned By GooDy New Member VIP

17
    0
    0
    เกมตู้อะครับ ฮิตมาก ๆ นะสมัยก่อน สมัยนี้ก็ยังพอมีให้เห็นอยู่
    ผมเล่นมาตั้งกะสมัยเรียนเลยครับ จนทุกวันนี้เห็นแล้วก็ต้องขอเล่นสักที ไม่เดินผ่านไปเฉย ๆ แน่นอน

ด่านสองสถิตเวลารอบที่ดีสุดเคยทำได้39.7ครับ ภูมิใจมากไม่รู้ตู้มันโกงเวลาป่าว ทุกวันนี้ทำได้แค่ 40กลาง ๆ

ลำลึกความหลังกันหน่อยครับ
    เล่าสู่กันฟังหน่อย เข้าโค้งแบบไหนกันมั่ง
    ผมเข้าแบบ1-4 เลยครับ พัฒนามาจาก 1-3-4 เด๋วนี้ไม่ผ่าน3แล้วรู้สึกว่าเร็วกว่า
    เห็นบางคนก็เล่น2-4

เผื่อมีมือเก๋า ๆ หรือมีคนชอบเยอะ ๆ ไว้นัดไปเล่นกันหน่อยดีกว่าครับ
    คิดถึงเหลือเกิน:)

2. Wako-Gsus

Wako-Gsus New Member Member

23
    1
    0
    เล่นคับ เด๋วนี้รู้สึกจะมีแต่ที่ MBK ที่ยังมีคนพอเล่นกันอยู่ เพราะเห็นเกม Initial D มาแรงมาก คนต่อแถวกันยาวมาก แต่ผมดูแล้วมันไม่ค่อยสมจิงไงไม่รู้

3. aomy

aomy New Member Member

3
    0
    0
    เมื่อก่อนไล่ทำเรคคอด ทุกที่ที่ไปเลยอะครับ

แต่เดียวนี้ด่าน3ยังมะจบเลย

เล่นไปๆๆ ด่าน1ทำไห้ได้ที่ 1ลองดูสิ ผมว่ายากสุด

เด็กตู้เกมที่เซ็นทรัลอะครับ

4. Po-40

Po-40 New Member Member

11
    0
    0
    ผมมะค่อยได้เล่นอ่ะคับแต่ไปยืนดูประจำที่มาบุญครอง
    ทั้งเดย์โทน่า อินนิเชียลดี เอ้ารัน2 พวกขาประจำเค้าเล่นกันเก่งๆทั้งน้าน :D

5. LiTtLe AE110

LiTtLe AE110 New Member Member

24
    1
    0
    ชอบเล่นมาตั้งแต่เด็กเลยเกมส์นี้ เมื่อก่อนที่ฟอร์จูนเยาฮัน

มันจะมีตู้ link กัน 8 ตู้ มีกล้องจับตอนขับ แล้วก็มันโยกๆได้ด้วย ชอบมั่กๆ เล่นที 40 บาท

กรอบไปเลย:)

6. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ก้อเล่น อยู่ ซัก 3 - 4 ปีที่แล้ว ตอน ม.3 อ่า

สนาม1 ก้อ โค้ง สุดท้าย เค้าเบรคกัน

ผมก้อดริ๊ฟ เข้าไปเลย ละคับ 55

สะไจ ดริ๊ฟ แล้วมัน แซง คันอื่นด้วย

ชนะกันตรงโค้งนี่ละ

7. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    ชอบเล่นตั้งแต่ม.2 แล้ว เดี๋ยวตู้ที่เชนทรั่นบางนาหายไปไหนอะ

เม่งมีคนเล่นจนพวงมาลัยหลุด เกียรหักคามือกันเลย โหดกันจัง ผมใช้4-2 พอเข้าโค้ง ดริฟกระกาย

8. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    39.7 ในสนาม2 นี่ แข่งกะคันอื่นป่ะคับ เล่นตู้เพียวๆ เป็นไปไม่ได้แน่ๆเลยอะ

เพื่อนผมแข่งชิงแชมป์ สมัยที่ Galaxy จัดอะ ได้อันดับ 3 มั้ง เวลามันราวๆ 41 ต้นๆอะ

รวมทั้งคอรส มัน 2.56 นาที ต้นๆ เคล็ดลับ 2-4 ทุกโค้ง เจอคันไหน ดูดตูดมันให้หมด

ตอนนี้หาคนเล่นได้แบบนี้น้อยมากๆเลย สมัยก่อนยืนเล่นยังกะมาทำสงครามกัน 555+

เรียนเสร็จ ก็เอาแล้ว ไปตู้เกม หมดกันวันล่ะ 4-5 ร้อย.............(คนอื่นนะ.....)

ชอบๆ เกมมันสไลด์มันส์จริงๆ

9. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    สมัยก่อนเล่นครับ แต่ ตอนนี้ หาตู้ สภาพดีๆๆเล่นยากอ่ะ เลยไม่ค่อยได้เล่นเลย คนเล่นด้วยก็น้อย ฝีมือไม่บอกต้องมาลองดู เล่นดู แต่ที่เห็นๆๆ ก้มี เซนทรัลปิ่นน่ะ ที่เห็นยังมีให้เล่นอยุ่อ่ะ :D

10. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    เมื่อก่อนเกมล่ะ 20 เล่นที่หมดไปเป็นร้อย

11. Bright Lights

Bright Lights Member Member

109
    1
    18
    เมื่อก่อนอย่างติดง่ะ เล่นที่เดอะมอล บางกะปิ ไม่รู้ตอนนี้ยังมีอยู่รึเปล่า 3 - 4 ปีได้แระ

12. kangvios

kangvios New Member Member

35
    3
    0
    Initial D สิครับ สุดตรีนมาก.............

13. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เล่นไม่เก่งอ่ะ -*-

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เคยเล่นครับสนุกมากๆครับ

15. Tuned By GooDy

17
    0
    0
    ใช่ครับ 39 นี่มันมีสูตรครับ ต้องวิ่งกันดี ๆ ทั้งหมด แล้วใส่เกียร์ สาม ดึงรถให้ช้าลง ตอนซัดกันอยู่แล้วรถมันจะเร็วขึ้น เพราะมันจะให้ไล่กันทันแล้วถ้าต่างคนต่างขับไม่พลาดคันหน้าจะได้เวลาแปลก ๆ เลยครับ

แต่วิ่งคนเดียว แบบไม่มีcom เลยผมวิ่ง40ได้นะครับ

ผมเข้า1-4 โค้งแรก 2-4 โค้งสอง อีกสองโค้งที่เหลือ 1-4หมดครับ
    จะทำคนเดียวให้ได้ 40 นี่ต้องเข้า ไม่ต่ำกว่า 300ทุกโค้งครับ ต้องลองสังเกตุดู แต่ผมเข้าโค้งสอง 300ไม่เป็น เห็นคนทำได้นะครับ ไม่รู้ทำไง โค้งแรก 310 กว่า ๆ สบาย นอกนั้ก็แต่ 300 ครับ

16. Tuned By GooDy

17
    0
    0

โห ใช่เลยคับคิดถึงมาก ๆ :D :D

เย้ คนชอบเยอะเหมือนกันนิ

17. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

2-4 โค้งแรกเลยครับ ทำดีๆ เร็วที่สุดเท่าที่จะสับได้เลย

วิ่งธรรมดาจะออกอุโมงด้วนความเร็วราวๆ 325 2-4 แล้วจะได้ราวๆ 320....

ถ้าดูดตูดคันหน้ามา จะได้ถึง 335 เลย

โค้ง 2 มันมีรอยยางอยู่แล้วอะ ไวๆ ก็ได้ 300 นิดๆ

พูดแล้วคันแหะ :p

18. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    หุหุหุหุเดียวไปเล่นบ้าง คันจิงๆๆ

19. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ยังอุตส่าห์จำกันได้อีก เเต่ละโค้งซะด้วย ว่าแต่จัดวันไหนดีอ่ะครับ ผมก็อยากเล่นเหมือนกัน :D:D:D
    เเข่งตั้งเเต่ด่าน Biginner แบบเเพ้คัดออกเลยดีกว่า

20. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เมื่อก่อนก็เล่นคับ ชอบๆดริฟ มันดี

เดียซนี้หันมาเลน INTENEL เเล้วคับ เหมือนจิงดี เเต่เเพงจังคับ

21. Tuned By GooDy

17
    0
    0
    นี่เองเจอตัวแล้วพวก 300upทุกโค้ง

อยากเล่นค้าบบบบ ผมทำ2-4 ไม่ได้เลย
    ทำได้แต่1-4 ดูแล้วพวก2-4เร็วกว่าอะ อยากทำมั่ง

22. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เล่นอยู่เหมือนกัน หาตู้ดียาก โดยเฉพาะเซนทรัล พระราม 3 ดีอยู่ 2 ตุ้เองมั้ง ส่วนใหญ่ก็ 2-4 อ่ะ

หลังๆไม่ได้เล่นแล้วไปเล่น OUTRUN 2 มันโคต จนไม่เล่น ID แล้วหง่ะ

23. Tuned By GooDy

17
    0
    0
    น่าหาที่จัดmeetingไปเจอกันสักรอบนะครับ :D

24. *+* โต้ง *+*

1,306
    29
    0
    มันหาตู้ดีๆไม่ได้อะ เล่นแล้วเซ็งยังไงบอกไม่ถูก เล่นแล้วไม่ค่อยมีความสุข เลยไม่ได้เล่นมานานมากๆๆๆๆ แล้ว

พักนี้ไปเล่น Initial อยู่พักนึง ผมว่าเป็นเกมรถที่เหมือนจริงมากที่สุดตั้งแต่เล่นมาเลย

อาการรถ อาการพวงมาลัยนี่ สุดยอดมาก

แต่ให้เล่นแบบ Time Attack ไม่ไหวแหะ มันเหมือน เกมมากเกินไป สับโน่นยัดนี่ให้วุ่นไปหมดเลย

5 ยาวๆ มาแล้วยัด 4 ไม่ยกกันทั้งนั้น............รถจริงคงพังเละไปหมดแล้ว

สุดท้ายก็เบื่อๆ ขี้เกียจเล่น ไม่เสียตังค์ด้วย เอาตังค์ไปเติมน้ำมันรถ ไปวิ่งคลอง 5 ดีก่า มันส์ก่าเยอะเลย 555555+

25. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    ชอบมากเกมนี้ จำได้ ตอนมาไหม่ ๆ 20 บาท ที่เดอะมอล บางปิ ต้อง ต่อแถวเล่นเลย

ตอน ฮิตๆ เล่นได้ สนาม 3 ได้ที่ 1 โคตรแท่เลย

เข้า 1-4 ก่ะ 2-4 มันสุดๆ ตอนนี้ หา เล่นยากแหละ แต่ก่อนแฟชั่นมี ตอนนี้ไม่มีแหละ ยังอยากเล่นอยุ่เลย

แต่หาตู้ดีๆ ยาก บางตู้หยอด ไป เกีย พัง โคตรเซ้ง

แก้ไขล่าสุด: 19 มิถุนายน 2006
  26. LiTtLe AE110

LiTtLe AE110 New Member Member

24
    1
    0
    จริงอย่างที่เพื่อนๆว่าคับ เข้า2-4 ถ้าทำได้มันจะเร็วมากๆ300

ขึ้นแน่นอน มันมีวิธีเข้าคับ คือพอความเร็วเราขึ้น300ไปแล้ว เข้าเกียร์ว่าง ให้เกียร์มันอยู่

ตรงกลาง(ความเร็วไม่ค่อยลด) พอออกอุโมงก็เข้า2ไปเลย แล้วไป 4

จริงๆมันอยู่ที่ด้ามเกียร์ด้วยถ้าหักๆ ก็จะเข้ายาก:D บางที่เกียร์มันก็นิ่มเข้าง่ายสุดๆ2-4,4-2

เนียนมาก โค้งสุดท้ายของสนาม2 เนี่ยวัดกันเลยใครเข้าวงในได้มากสุดชนะ เพราะมันจะ

เขี่ยคนไม่เชี่ยวเข้าสนามหญ้าไปหมด:D

27. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
    ชอบเล่นสนาม 3 มากกว่า
    สนาม 2 เลยไม่ได้จำเท่าไหร่แฮะ
    ก็ได้แถวๆ 40-41 ล่ะ
    แงบๆ
    :D
    [email protected]

28. lancerz

lancerz Member Member

40
    0
    6
    เอาเป็นว่าภูมิใจสุดๆ ก้อตอนที่ไปเล่นที่ siam center เล่นกันแปดคน

จากไหนบ้างก้อไม่รู้ ไม่รู้จักสักคน วิ่งอยุ่ที่ 4 - 8 มาเกือบทุกรอบ

แต่รอบสุดท้าย วิ่งเข้าที่ 1 เฉยเลย ฮ่าๆ เข้าไปแบบ งงๆ เล่นจบ คนมองเต็มเลย

เขินจัง อิ อิ อิ

29. To N รถฟักทอง

To N รถฟักทอง New Member Member

76
    1
    0
    ผมไม่ชอบเล่นเดย์โทน่าครับ

เพราะคอยคิวนานมาก เมื่อก่อน

พอได้เล่นก็ยากฉิบ

เจอพวกเก่ง ๆ แซงซะ หมดกำลังใจ

เลยหันมาเล่น SCUD RACE อ่ะ

ปรากฏว่าชอบถูกใจมาก

ที่จะมี 4-5 ฉากให้เลือก แล้วแต่ว่าเก่า ใหม่ ถ้า รุ่นเก่า จะมี 4 ฉาก รุ่นใหม่ จะมี 5 ฉาก

สนุกมาก ไม่ยากเกินไป ผมชอบเล่น ฉาก บีกินเนอร์ ไนท์น่ะ ทำเวลาได้ ประมาณ 20 - 22 วิเองง่ะ

โชว์ดริฟท์ประจำ เป็นเกมที่ดริฟท์สนุกมาก รอยยางบนถนน สวยดี

ได้เรคคอร์ดประจำ ถ้าใครนึกไม่ออก ให้นึกถึงเกมแบบที่ที่นั่งเรามันเป็นรถแบบโยกตามในเกมได้น่ะ

ชอบมาก เล่นกับเพื่อนๆ สมัยปวช. เล่นทุกวัน ๆ

ตังแต่เครื่องใหม่ ๆ จนมันพัง ไม่โยกมั่ง พวงมาลัยเบา ไม่หมุนคืนมั่งล่ะ

เด๋วนี้หาเล่นไม่ได้แล้ว เมื่อก่อนเล่นที่ เซนทรัล พระราม 3

กับเซนทรัลบางนา แต่ทุกวันนี้ไม่ว่างไปเดินห้างเลยอะ

มีก็เซนทรัลพระราม 3 เนี่ยแหละ ใกล้บ้าน

แต่ทกวันนี้ไม่มีเกมนี้แล้ว

ใครรู้จัก หรือเคยเล่น ช่วยบอกผมทีว่ายังมีอยู่ที่ไหนจะตามไปเล่น

30. kaomoodang

kaomoodang New Member Member

24
    2
    3
    DAYTONA เหอๆๆ ทุกวันนี้ก้อเล่นครับ เล่นเกือบๆ10 ปีได้แล้วมั้ง

สนาม 2 เวลาดีที่สุดสำหรับผม 42.25 แค่นี้ก้อเหนื่อยมากแล้วครับ

ว่างๆนัดกันไปเล่นก้อได้ครับสนุกๆ หรือวันที่ 15 นี้ ถ้าไปดูหนังที่พารากอน ก็แว้บไปเล่นก้อหนังเข้าโรงก้อได้ครับ :D

ส่วน SCUD RACE อันนี้ก้ออีกเครื่องคับที่ไม่เคยพลาด

สนาม Begin ทั้ง กลางวัน และกลางคืน ผมใช้ F40 ครับ เอาไว้ออกโค้ง แรงส่งมันดี
    ส่วนสนามที่ Medium กับ Expert ผมใช้ 911GT ครับ เพราะโค้งเยอะ ไว้คุมรถในโค้งได้ดี

ไม่เคยใช้ F1GTR คับ รถคุมยาก ถึงจะทำความเร็วได้ดี แต่สำหรับผม เอากลางๆไว้ดีกว่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้