AE86 มีอะไรดีหรอครับ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย รถคืออะไร, 5 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เเล้วเครื่องของมันคืออะไรหรอครับ เเล้วในไทยมีหรือปล่าว เเล้วที่เเดนซูชิยังผลิตอยุ่หรือเปล่า??
    ขอบคุณครับ

1. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    โห.... เห็นกระทู้แล้วกลัว ไม่ login กลัวว่าจะมากวน จริงๆแล้วถ้าดูในกระทู้อื่นๆให้ดีก็จะมีคำตอบอยู่มากมาย แต่ก็จะตอบเผื่อคนอื่นๆอยากรู้ด้วย

AE86 มากับเครื่อง 4age 16V (112hp) แต่คนนิยมที่ใจใส่ 4age 20V ฝาดำ (165hp) ฝาเงิน (160hp)

หรือแหวกแนวอีกนิดที่ใส่กันก็มี
    - 1J
    - SR20
    - 13BT

ในไทยมีเยอะ แต่ก็เอามาจากญี่ปุ่นนั่นแหละครับ ไม่มีการผลิตมานานแล้วครับ

AE86 มีดีอะไร: เป็นรถ sport ขนาดเล็ก ที่มีพร้อมเกือบทุกอย่าง(สำหรับรุ่น full option) ที่รถรุ่นใหม่สมัยนี้มี และเป็นรถที่ขับสนุก แต่อย่าไปเทียบกับรถ อย่าง 200 หรือ skyline นะครับ

แค่คิดว่า รถอายุ 22ปี สมัยนั้นทำรถขนาดนี้ขึ้นมาได้ถือว่าลํ้ามากแล้วครับ และเป็นรถที่ สะสมกันมากที่สุดด้วยในหลายๆประเทศ

2. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
  3. EVO MANIA

EVO MANIA New Member VIP

34
    0
    0
    ต้องหามาลองขับคราบ แล้วจะรู้

4. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    อิอิ แฮนด์ลิ่ง ระดับเทพ

5. HUNSORA

HUNSORA New Member Member

20
    0
    0
    ข้อดีคือหายากมากๆๆๆๆๆ

6. HUNSORA

HUNSORA New Member Member

20
    0
    0
    แล้ววิธีอับโหลดรูปทำไงคับ

7. o-bizaru

o-bizaru New Member Member

67
    0
    0
    ขอดีคือ ขับเเล้วคุนจะมีรัสมี นักดริฟท์

8. podapo

podapo New Member Member

8
    1
    0
    เก๋า เก่า แบบนี้มีที่ไหน

ผมเองก็ว่างั้นคับ คัยไม่เชื่อลองดู :cool:

9. Tom86

Tom86 New Member Member

9
    0
    0
    ขอเตือนสักนิดเกี่ยวกับ ae86 นะครับ
    1.คือรถ standard ธรรมดาขับไม่สนุกต่ำสุดต้อง modify suspension + LSD
    2. Part แพง และ หายาก
    3. อย่าไปเชื่อการ์ตูน
    4. ซื้อ Levin เพราะว่ามัน หล่อกว่า Trueno และ ถูกกว่าด้วยฮ่าๆๆ :p

10. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    รถมันมีเสน่ห์ของตัวมันเองคับ อิอิ

11. toey_xjr

toey_xjr New Member Member

77
    0
    0
    ชอบ86 แต่ไม่มีบุญได้ครอบครอง อิจฉาคนที่มีจัง ผมได้แค่ ke70 เครื่อง 4ag ก็พอใจละ
    ตอนนี้ก็หาของเรื่อยๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้